bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Nhà mình xong trước Tết, qua Tết có làm lặt vặt chút, đã hoàn công ra sổ hơn tháng nay.
Sau ra sổ có lợp mái cái sân nhỏ xíu trước, sân sau, ram dốc.
Tuần trước mình nhận giấy “Thông Báo V/V kiểm tra công trình xây dựng (hoàn thiện)”, là lần 3.
Mình delay đoàn kiểm tra vì bảo đi công tác xa. Thắc mắc sau đến nay quá lâu, đã hoàn công hết mà còn kiểm tra họ bảo do quy trình vậy.
Khi mình nộp hồ sơ hoàn công thì thời điểm đó không cần biên bản 3 lần kiểm tra, nay nghe nói lại cần. Quận Bình Tân.
Vậy theo các Bác mình có phải tiếp đoàn kiểm tra, và có bị phạt - cưỡng chế tháo dỡ những cái mình làm sau hoàn công không?

Hạng B2
22/8/08
375
5.226
93
Nhà mình xong trước Tết, qua Tết có làm lặt vặt chút, đã hoàn công ra sổ hơn tháng nay.
Sau ra sổ có lợp mái cái sân nhỏ xíu trước, sân sau, ram dốc.
Tuần trước mình nhận giấy “Thông Báo V/V kiểm tra công trình xây dựng (hoàn thiện)”, là lần 3.
Mình delay đoàn kiểm tra vì bảo đi công tác xa. Thắc mắc sau đến nay quá lâu, đã hoàn công hết mà còn kiểm tra họ bảo do quy trình vậy.
Khi mình nộp hồ sơ hoàn công thì thời điểm đó không cần biên bản 3 lần kiểm tra, nay nghe nói lại cần. Quận Bình Tân.
Vậy theo các Bác mình có phải tiếp đoàn kiểm tra, và có bị phạt - cưỡng chế tháo dỡ những cái mình làm sau hoàn công không?
Úp thông báo lên xem thử bác ơi

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Chắc có thằng anten mách lên tụi nó là bác làm thêm mái nên nó mới mò xuống chứ phải có biên bản tụi nó báo cáo lên Quận, Sở và kết luận là "nhà bác xây đúng giấy phép, ko vi phạm" thì trên Quận, Sở mới ký sổ hoàn công cho bác được.

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
2 mái nhỏ xíu trước sau đó làm cỡ chục chai
Thì bác thủ sẵn 5 chai đi...

Cứ theo quy tắc cưa 50/50 như CSGT thôi kkk
Tránh họ được không bác, vì giờ mình cũng đâu cần biên bản thứ 3 đó nữa đâu. Phạt nặng quá em tháo ra cho lành, có cái ram dốc làm lại hơi cực.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
21/12/08
2.695
45.158
113
Tránh họ được không bác, vì giờ mình cũng đâu cần biên bản thứ 3 đó nữa đâu. Phạt nặng quá em tháo ra cho lành, có cái ram dốc làm lại hơi cực.
kệ nó đi nếu nhỏ xíu.
ram dốc miễn đừng ảnh hưởng giao thông hẻm nhá, mình ghét mấy tay làm ram dốc đưa hết ra đường, trong khi kg thụt vào nhà, mà đã vậy 2 bên kg vuốt xuống, 2 xe tránh nhau leo lên nó cấn cả cái bánh.

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Chắc có thằng anten mách lên tụi nó là bác làm thêm mái nên nó mới mò xuống chứ phải có biên bản tụi nó báo cáo lên Quận, Sở và kết luận là "nhà bác xây đúng giấy phép, ko vi phạm" thì trên Quận, Sở mới ký sổ hoàn công cho bác được.
Khi hoàn công thì quận có xuống kiểm tra thực trạng đó bác, và thời điểm đó không cần 3 biên bản kiểm tra của TTXD, giờ thì cần khi nộp hồ sơ HC.

• Like
Reactions: phamdaithach