Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
sáng sớm mở mắt thấy người yêu mới...Ôi sao cảm giác khó tả... ngu ngơ một tí ... mỉm cười nhẹ:3dtanghoaheo:
Thành viên mới của hội mazda

Em xin chính thức về với hội các pác mazda với các pác @bestmen pác @PVT @manhcuong @HTK-5809 @chuvecodon @Lentulo, @Susam @Legendtory @CRUZE2013
pác @canhtantm có vào trong đây thì hú em giao lưu túc 2016 nhé (em mời cà fe ợ ;))

Cập nhật hành trình ngắn đến phố biển Vũng tàu.
Em vừa làm một hành trình nhỏ ra Vũng tàu em cũng chia sẽ một vài vấn đề sơ bộ như sau:
1. nổi bật nhất là máy sky active 2.0 với cả hành trình bao gồm nội thành - đường hổn hợp - cao tốc cả các đoạn bị tắc 45p nguyễn hữu thọ thì trung bình là 7l/100km. xe em đang chạy rô đai, sau 1000km chắc sẽ vô đối hơn. Như vậy, về vấn đề ăn uống của em thì hiện rất ưng ý.
View attachment 392267
2.trong nội thành và đường hỗn hợp dể dàng xử lý nhanh tình huống cả xoay trở và tì đè chen lane;) bon chen xã hội đen, chớp thơi cơ vơi vô lăng nhẹ ở tốc độ thấp và nặng hơn khi trên cao tốc- rất ưng ý với việc này
3. hành trình này với 4 người lớn và 2 trẻ nhỏ, em bơm lốp là 2.5 và 2.6 tuy nhiên thấy có vẻ hơi căng. đi qua các gờ bị tưng tưng em sẽ kiểm tra lại vào hành trình sau.
4. xe vào cua tốc độ 45km một cách ổn định. chắc chắn không bị chồng chềnh rung lắc ở tốc độ =< 100km. trên 100km khi qua 110 tiệm cận 120km thì có cảm giác chổ để chân hơi rung nhẹ, tay lái rung rất nhẹ. như em từng cầm lái nhiều chiếc nên cũng có phần nhạy cảm. tuy nhiên ko gây cảm giác bất an, em vẫn đua với một pác grandis suốt đoạn đường về :3dquaytay:nhưng cuối cùng thì thua ở đoan giảm tốc vào Tp mà pác í vẫn làm cái vút.
5. điều e ko ưng nhất là ở tốc độ 100 và trên 100 tiếng gió rít khá rõ. điều này thúc đẩy em làm thêm lớp roăn cao su trong tuần sau và test lại đoạn VT off với hội.
6. độ trễ chân ga phải công nhận là có, qua những đoạn qua thu phí thì mềnh bị grandis cho hít khói. phải cày lắm mới bám đuôi lại và so kè tí tí.
=> túm váy rất ưng ý với cx5 nhất là khi đi qua crv lưng gù lại thấy mềnh lộng lẫy hơn (tự sướng tí):). cả hành trình e đi về rất thoải mái, đầu óc khoẻ khoắn ko bị u u ù ù như khi chạy sedan cảm giác sướng.đi chơi về nhà lại làm được việc nhà lau nhà dọn phòng lại đủ sức khoẻ tự rửa xe hút bụi dưỡng nội thất- bà cả cười tươi như hoa :3dtuongtu:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/6/15
24
11
3
34
  • Like
Reactions: NeedFSpeed
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Nhìn lấp ló thật tò mò hahaha, em là em khoái cái nhà xe rộng thế này rồi, xe nhà em vào chuồng khá căng chứ ko ngon lành thế này đâu :D. Chúc mừng bác có xe mới :D

• Like
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Nhìn lấp ló thật tò mò hahaha, em là em khoái cái nhà xe rộng thế này rồi, xe nhà em vào chuồng khá căng chứ ko ngon lành thế này đâu :D. Chúc mừng bác có xe mới :D
hôm trc thấy túc 2016 màu trắng chạy ngang...phải ngoái đầu đó pác...cũng thèm thuồng.ôi e lại 2 lòng rồi...thiện tai thiện tai:D

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
hôm trc thấy túc 2016 màu trắng chạy ngang...phải ngoái đầu đó pác...cũng thèm thuồng.ôi e lại 2 lòng rồi...thiện tai thiện tai:D
CX5 chay ngon,gam cao, tiet kiem nhien lieu, phuoc nhun' tot', cach' am thi duong tot' thi em ru, duong xau' thi hoi raorao ( ma duong xau thi xe nao cung rao rao nhu nhau thoi)

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
CX5 chay ngon,gam cao, tiet kiem nhien lieu, phuoc nhun' tot', cach' am thi duong tot' thi em ru, duong xau' thi hoi raorao ( ma duong xau thi xe nao cung rao rao nhu nhau thoi)
sáng nay e đa lượn lờ nhào nặn các tư thế với em nó ;) và thấy rất hài lòng. cố gắng vượt ngưỡng 1000km đầu nhanh để làm bài review cơ bản. em đang xếp lịch tháng 12 là dalat rồi vũng tàu rồi phan thiết, dự là cuối tuần nào cũng chiến ợ :3dquaytay:

Hạng D
6/5/07
1.704
18.421
113
Chúc mừng @Needfspeed đã thoã mãn sung sướng nhé! Màu trắng sang trọng ghê! Lúc trước cũng định màu trắng nhưng khg hợp tuổi nên bà cả quyết luôn màu xám! Mà chú lấy 2wd hay awd? Lấy 2 cầu thì sướng nhưng thấy hao xăng hơn. Đợt t12 này các bác off nó hơi kẹt vô lịch thi sắp nhỏ! Khó quá.

• Like
Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Chúc mừng @Needfspeed đã thoã mãn sung sướng nhé! Màu trắng sang trọng ghê! Lúc trước cũng định màu trắng nhưng khg hợp tuổi nên bà cả quyết luôn màu xám! Mà chú lấy 2wd hay awd? Lấy 2 cầu thì sướng nhưng thấy hao xăng hơn. Đợt t12 này các bác off nó hơi kẹt vô lịch thi sắp nhỏ! Khó quá.
Off nay chac sang' di chieu ve thoi bac ah, vi thoi gian cuoi' nam, ai cung busy, chac off thu 7 ngay 19/12

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
sáng đi chiều về giao lưu là chính bác ơi, cố gắng sắp xếp đi cho vui nha bác