Hạng B1
12/2/14
70
8
8
Chào các bác !
Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn mình, em rất thích và mong muốn có cái logo để đắp lên mông và kính trước của em ếch nhà em. Em có tìm hiểu các thread của BQT thì thấy thread này
hxxp://www.otosaigon.com/forum/Thong-bao-ve-sticker-va-download-file-vector-cua-Sticker-m569369.aspx
Trong thread có file download của logo trước và sau nhưng bài viết là từ năm 2007, không biết có phải logo mới nhất chưa các bác ? Em tự in và cắt decal theo hướng dẫn của thread hay là phải cung cấp thông tin gì cho BQT để được cấp logo, nếu có tốn phí thì bao nhiêu vậy các bác, mong các bác hướng dẫn để em chuẩn bị.

Em là thành viên mới nên có nhiều điều chưa biết, nếu em có post bài này sai vị trí thì mong Mod move giúp em. Rất mong các bác hướng dẫn giúp để em có cái logo cho bằng bạn bằng bè :D. Cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/2/14
70
8
8
Hix, sao ko ai trả lời giúp em dù chỉ 1 chữ vậy :((

Hạng B1
7/7/09
61
3
6
em nghĩ là free,đây chỉ là forum chứ có phải hiệp hội gì đâu mà phải đăng ký .

Pác seach trên Google ấy,tải cái hình logo và sticker về usb,đêm ra mấy tiệm Decal cho nó cắt,nhớ là cắt decal màu cam có phản quang nha pác,pác thích thì bảo ngta đỗ keo cho logo và sticker để nó phồng lên và bóng tí cho đẹp như zin của Os phát lúc xưa:p,còn về kích thước thì e cắt logo là 9cm,sticker là cao 2cm dài 30cm,e mới cắt 2 bộ hôm qua hết 150k ở tiệm Decal đầu đường NCT tiệm Thuandecal.com đó pác,ở đó thấy cũng ok,e chạy xe tới lun nhưng về tự dán kk:D

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng B1
25/6/13
54
29
18
Hồ Chí Minh
botshelper.com
Vì topic ticker và logo không còn link download file gốc cdr, mà nếu search google thì cũng không chỉ là images jpg. Nên vấn đề ở đây là nếu thành viên mới không biết mặt mũi cái logo và ticker mới nó như thế nào thì làm sao biết mà download cho đúng được.
Bác nào có file gốc cdr của BQT thiết kế thì upload lên lại, để một số anh em không biết và thành viên mới download để đi cắt decal.
PS: Mình không có file gốc vì mới tham gia gần đây.
Thanks.

Hạng C
15/11/13
836
658
93
Vì topic ticker và logo không còn link download file gốc cdr, mà nếu search google thì cũng không chỉ là images jpg. Nên vấn đề ở đây là nếu thành viên mới không biết mặt mũi cái logo và ticker mới nó như thế nào thì làm sao biết mà download cho đúng được.
Bác nào có file gốc cdr của BQT thiết kế thì upload lên lại, để một số anh em không biết và thành viên mới download để đi cắt decal.
PS: Mình không có file gốc vì mới tham gia gần đây.
Thanks.
Theo ngu kiến của e thì mấy chỗ cắt decal nó ko cần pải có file cdr đâu pác !!!

Hạng B1
13/11/13
84
36
28
đúng là không cần flie cdr để cắt nhứng nó sẽ tính tiền bác tiền vẽ lại file cdr :3dchoctuc::3dcuoigif:

Hạng B1
25/6/13
54
29
18
Hồ Chí Minh
botshelper.com
Các bác hiểu sai hết rồi. Ý mình là search google thì nó ra một loạt file hình. Mà không biết cái hình nào là đúng logo và ticker của OS. Cho nên mới xin file cdr mà anh em OS thiết kế hoặc là đường dân chính xác để download. Chứ search ra có cả ticker nền xanh lá nữa, logo thì thua, đầy ra.