Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
bài đánh giá hay quá mod :D
Em cũng đi Ford, cho em chửi ké dịch vụ Ford.
Bữa xe em đưa vô cvdv báo làm 1 loạt 5 món, em cũng rành cái xe nên em gạch sổ 3 món. Trả lại ảnh thì ảnh in lại cái báo giá khác, thêm vào 1 mục nữa là trám keo cho bộ phận đó, mà trước đó không hề có mục này. Em chửi thầm, mà lúc đó gần h trưa nên em ko muốn cương do tiền keo có hơn trăm ngàn thôi, cù nhây mắc công ì ạch để xe mình qua tới chiều thì lỡ việc.
Ford Cao Thắng đấy ah.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: QT75 and Daewoo
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Con này dùng ly hợp khô nên bác chủ cẩn thận, tránh lội nước cho em nó, vật liệu chế tạo của ford kém lắm nên bị ghỉ sét phát là hư ngay. Trên ly hợp có khe để thoát nước đấy ah.

• Like
Reactions: umihira
Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
em ko làm ngành dịch vụ hay ô tô xe hơi, nhưng nói thiệt dịch vụ của Ford tệ khi so sánh với Toy v Hyundai... cả về bán hàng lẫn dv sau bán hàng... vào showroom xem xe mà các anh ấy cứ vô tư tám chuyện, cứ như mình thằng dưới quê zô coi xe vậy.. .. còn dịch vụ sau bán hàng thì mấy bác cũng nói ở trên rồi... em ko nói thêm nữa.
Toy có lý để đứng đầu VN, Hyundai cũng vậy. tự hão huyền thì 1 ngày cũng lụi tàn thôi

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: QT75 and Daewoo
Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Bác nói về dịch vụ của Ford quá chuẩn! Dịch vụ rất tệ.
Sẵn đây em cũng xin chia sẻ luôn những trải nghiệm của mình với dịch vụ Ford!
Em mê em Focus này lâu rồi nên tháng 05/2014 chuẩn bị đủ lúa, bất chấp mọi ý kiến phản bác Focus, em rước em Focus 2.0 S Hatchback, ngày nhận xe không hoa không bàn giao gì cả, chỉ có ông sale lúi cúi lau xe cho em trước khi giao, nhưng mà cái xe thì để ở kho lâu ngày đầy bụi cát mà ổng nở lòng nào để vậy mà lau, em phải nói lời cám ơn rồi tự đem xe về ra tiệm rửa.
Về đến nhà chưa kịp hưởng niềm vui, em đề máy bật đèn thì thấy đèn trước bị vào hơi nước có chổ đọng thành giọt nước luôn, thế là bắt đầu quá trình đau khổ để khắc phục, sau 2 tháng làm đủ trò, gọi Ford VN xuống, xử lý đủ cách chẳng hết, em nản quá để vậy luôn, thôi dành thời gian kiếm cơm vậy!
Rồi đến hộp số "power shit" giật tung chảo, sau một thời gian bắt đền khổ sở không đc, em cũng sống chung với lũ luôn. Còn cái vụ triệu hồi thì thôi rồi, em phải tự đi, không có thư báo gì cả.
Rồi vụ bảo dưỡng thì thôi khỏi nói, quẹt quẹt mấy chử trong sổ bảo dưỡng, không có mộc gì cả, còn không có lưu thông tin gì trong máy tính luôn nên khi cái ABS của xe em bị tèo, nó nói xe em không bảo dưỡng đầy đủ, tính từ chối bảo hành, cũng may em còn giữ hoá đơn mấy đợt bảo dưỡng nên nó không từ chối đc.
Rồi hôm cái kính bên phụ của em không gập đc, đem vào, các ông thợ loay hoay chẳng biết mở, hẹn em vài hôm, vào lấy xe, thì nhựa 2 bên cửa bị nạy trầy xước và lõm vào nhiều chổ, mà không hiểu sao bị cả 2 bên trong khi chỉ thay kính bên phụ!
......
Thôi em không kể nữa, tháng 11/2016 thì em chia tay em nó, chia tay luôn cái hãng Ford luôn!
Em khẳng định Focus là chiếc xe cho cảm giác lái rất tốt, bản thân nó cũng là một chiếc xe tốt, nhưng dịch vụ bán hàng và sau bán hàng của Ford quá tệ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Người thật việc thật về việc dịch vụ hậu bán hàng của Ford đã bảo tệ như thế này thì ko lạ gì khi doanh số Ford ngoài Ranger ra thì chả lại Toy phân khúc nào. Đã ko dc tiếng như Toy thì phải chăm chút vào dịch vụ hậu bán hàng chứ. Quá buồn cho Ford. :(

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em chưa chạy Focus dù có bạn sale kế bên công ty rủ chạy thử hoài nên em không ý kiến. Nghe quảng cáo FC động cơ mới cũng thấy phấn khích. Mà đóng cửa xe thấy nản quá nên thôi.
Còn ấn tượng khi vào SR Ford như sau : Bước vào Ford Phổ Quang 1 chiều thứ 7. em đi 1 vòng, sale ngồi tám điện thoại, em coi xe 1 vòng từ FC sang Ranger rồi Fiesta xong e tự ra về... Ấn tượng với Ford :))
Đóng cửa xe thấy nản là sao bác ? Bác đang chạy Bim hay merc hay audi trở lên à ?
Lần đầu tiên nghe người chê cái cửa xe ford đóng chán

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Minh đang tính múc FC mới cho vợ mà sao toàn thấy đánh giá dịch vụ kém không vậy trời.
Mình không rành về xe lắm nên mới tính mua xe mới cho đỡ công chăm, mà kiểu này chắc phải xem Huyndai, hay Kia thôi, Toy thì giá cao quá

• Like
Reactions: QT75