Hạng D
3/3/16
1.441
2.575
113
39
Haizz, em nói thật em mua Ford Focus như bác trên cũng vì mê cái cảm giác lái xe (mình làm chủ hoàn toàn con xe, đánh lái chính xác từng tí một..., tăng ga good, cách âm ổn)... cùng tầm tiền em chưa thấy xe nào phục vụ tài xế tốt như con Ford Focus này (nhà em ngoài Focus còn có Altis, Outlander, CX-5); Nhưng em nói thật after sales service của FORD DEALER như cục SH'... nhất là SGF (PMF thì em cảm giác đỡ hơn tẹo nhưng mấy anh kỹ thuật cũng giống như lùa gà á)
...

Em mà đổi xe chắc sẽ mua xe nhập hoặc Ford nữa (nếu thay đổi cung cách phục vụ),

Chắc Focus trend hơn được vụ ly hợp còn lại thua tất ....
vô bảo trì, từng bị mấy anh quăng khóa trong xe, nhưng lại bị khóa phải chạy về nhà lấy chìa phụ.

hỏi lý do sao nó làm được, không thằng nào trả lời luôn

Hạng C
23/5/13
832
924
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
"...Sales: hơi tủi thân khi một sales quen lâu năm bán chiếc xe này cho em đúng với giá đề xuất của hãng (842 tr, lăn bánh 920 tr). Sau khi rước về và tham khảo giá của các bác trong Box Focus 2013 thì giá thời điểm đó các bác ấy mua khoảng 810-820 tr..." cái này dân gian gọi là "quen mặt đắt hàng" đó. Sale của bác tin rằng bác ko chạy đi đâu cả nên ko cần giảm, nó chỉ giảm nếu đó là khách mới (sợ vuột). Tuy nhiên nó hơi ... thiếu tâm.

dịch vụ của Ford ko xứng tầm thương hiệu, Ford nên đuổi cổ thằng TGĐ cùng ê-kip đầu sỏ rồi ... thuê thằng GĐ dịch vụ của Toy hoặc Thaco là thương hiệu Ford VN lên mây ngay, thậm chí có thể bám đuổi Toy.

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Xe thì ko bàn nhưng dàn sale xe ford đúng là chất lượng kém thật...có lần e dắt ông anh vào Sài Gòn Ford Cao Thắng xem con Explorer mà vừa mở cửa vào thì đúng như bác chủ nói là mình phải tự kiếm sale tự kiếm cataloge ko có xe demo cũng ko có xe để xem thử.....cầm cuốn cataloge xe coi mà a sale ngồi kế bên cũng ko tư vấn ko nói năng gì cũng ko mời dc chai nước....bực mình đứng dậy về thì mới chịu nói thứ 7 moi co xe test mà cũng ko xin số fone của mình để liên lạc.....đủ hiểu khâu bán hàng quá kém chưa bàn đến bảo trì sữa chữa.....đi mua xe hơn 2 tỉ mà ko bằng đi mua con kia Morning nữa....

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xe thì ko bàn nhưng dàn sale xe ford đúng là chất lượng kém thật...có lần e dắt ông anh vào Sài Gòn Ford Cao Thắng xem con Explorer mà vừa mở cửa vào thì đúng như bác chủ nói là mình phải tự kiếm sale tự kiếm cataloge ko có xe demo cũng ko có xe để xem thử.....cầm cuốn cataloge xe coi mà a sale ngồi kế bên cũng ko tư vấn ko nói năng gì cũng ko mời dc chai nước....bực mình đứng dậy về thì mới chịu nói thứ 7 moi co xe test mà cũng ko xin số fone của mình để liên lạc.....đủ hiểu khâu bán hàng quá kém chưa bàn đến bảo trì sữa chữa.....đi mua xe hơn 2 tỉ mà ko bằng đi mua con kia Morning nữa....
Hơ hơ ! Em đi mua xe khác gì bác, đéo ai thèm ngó (SGF) ! Tới khi dắt ông bà cụ ở nhà đi thì chúng nó xúm lại ... ông bà cụ !!!! Trong khi em là người quyết mua xe gì!
Chả qua em chịu quê vì cái cảm giác lái & khung gầm của thằng focus này ... Em mà đổi xe chắc đổi hãng (trừ khi có 2.5 tỷ mua Ex)
P/S: chắc sales hãng quen thói bán transit hay ranger, mấy cái kia bán cho vui.
Em nói thật trình độ sales & cái tâm của sales Ford còn thua cả sales nhà nước như Mit Samco. Trình độ lùa gà của cố vấn ford chắc hơn Mit Samco. THUA CẢ THẰNG NHÀ NƯỚC TRONG MẢNG TIẾP KHÁCH & AFTER SALES

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Em chưa chạy Focus dù có bạn sale kế bên công ty rủ chạy thử hoài nên em không ý kiến. Nghe quảng cáo FC động cơ mới cũng thấy phấn khích. Mà đóng cửa xe thấy nản quá nên thôi.
Còn ấn tượng khi vào SR Ford như sau : Bước vào Ford Phổ Quang 1 chiều thứ 7. em đi 1 vòng, sale ngồi tám điện thoại, em coi xe 1 vòng từ FC sang Ranger rồi Fiesta xong e tự ra về... Ấn tượng với Ford :))
Srr bác! Bữa đó tưởng a nào bên chợ phụ tùng adv vào chào hàng, nên mí e ko chú ý lắm. Lần sau tới a cứ đứng giữa showroom quát giúp e Explorer dá cả ntn nhé. Bao a 30s sau sâu đứng đủ hàng cho a chọn nghen a.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
Srr bác! Bữa đó tưởng a nào bên chợ phụ tùng adv vào chào hàng, nên mí e ko chú ý lắm. Lần sau tới a cứ đứng giữa showroom quát giúp e Explorer dá cả ntn nhé. Bao a 30s sau sâu đứng đủ hàng cho a chọn nghen a.
Vài bữa Cafe nghe anh kể sao lại chọn mua Focus "RS" nhóe ;)

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Bác cho em hỏi phần bảo hành hộp số là do bác phát hiện ra những hiện tượng đó hay là do thông tin được đăng tải hãng ford triệu hồi dòng xe . Cái này em hỏi thật . Đọc bài của bác làm em nhớ lại chiếc EV 2010 của em quá :(

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
"...Sales: hơi tủi thân khi một sales quen lâu năm bán chiếc xe này cho em đúng với giá đề xuất của hãng (842 tr, lăn bánh 920 tr). Sau khi rước về và tham khảo giá của các bác trong Box Focus 2013 thì giá thời điểm đó các bác ấy mua khoảng 810-820 tr..." cái này dân gian gọi là "quen mặt đắt hàng" đó. Sale của bác tin rằng bác ko chạy đi đâu cả nên ko cần giảm, nó chỉ giảm nếu đó là khách mới (sợ vuột). Tuy nhiên nó hơi ... thiếu tâm.

dịch vụ của Ford ko xứng tầm thương hiệu, Ford nên đuổi cổ thằng TGĐ cùng ê-kip đầu sỏ rồi ... thuê thằng GĐ dịch vụ của Toy hoặc Thaco là thương hiệu Ford VN lên mây ngay, thậm chí có thể bám đuổi Toy.

Cái này đúng nè ! Hồi trước em mua 2 chiếc xe của 1 anh sale là chỗ quen biết, hắn bán đúng giá niêm yết không bớt 1 xu nào.... sau này mới biết người ta mua xe đó toàn dưới giá niêm yết vài ba chục triệu...!!!