Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Châm thêm nước rửa kính ô tô như thế nào?
Chào các bác! Tình hình là em ở tỉnh nên việc mua nước để châm vào rửa kính cũng ko thuận tiện lắm, các bác cho em hỏi có thể dùng Nước lọc - kiểu như aquafina, lavie thêm vào được ko? Hoặc có hỗn hợn nào tốt hơn ko? VD Nước lau kính bình thường trộn nước khoáng theo tỉ lệ xx:yy? Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.224
52.508
113
Dùng nước máy được rồi bác. Thỉnh thoảng dùng giẻ lau kính với nước rửa kính cho sạch.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em thường đặt hàng qua mạng và họ Ship COD về tận nhà, thường thì Em mua can 5Lit dùng dần vì giá cũng chả bao nhiêu.
Em cũng thấy nhiều Bác tìm thú vui là tự pha chế. Em thì ngại vụ này, lỡ mình làm ko tốt có tạp chất lẫn vào trong nước rữa kính đến khi nó bít luôn cái lỗ kim phun trên cần gặt thì oải luôn.

• Like
Reactions: quynhtrangkcc
Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Em thường đặt hàng qua mạng và họ Ship COD về tận nhà, thường thì Em mua can 5Lit dùng dần vì giá cũng chả bao nhiêu.
Em cũng thấy nhiều Bác tìm thú vui là tự pha chế. Em thì ngại vụ này, lỡ mình làm ko tốt có tạp chất lẫn vào trong nước rữa kính đến khi nó bít luôn cái lỗ kim phun trên cần gặt thì oải luôn.
Đúng rồi bác, bởi vậy mới hỏi các cao nhân, chắc có gì mình châm tạm nước lọc rồi đi mua nước về dùng quá

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Lấy nước máy cho chút xíu nước rửa kính bán ở siêu thị, kẹt quá cho vài giọt nước rửa chén. Chẳng cần mua nước chuyên dụng của hãng làm gì. Một đời ta mấy đời nó. Sử dụng đúng nc của hãng mà phơi nắng ở Vn thì cao su gạt nước cũng chai thôi.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình toàn chơi nước máy, đổ thêm chai lau kính, đổ ít vừa đủ thôi, đổ nhiều đang lái xe nó ra bọt ko nhìn thấy đường nguy hiểm, nhưng mà sạch , rõ, đừng chơi nước rửa chén, lâu hết bọt, sau khi rửa nó mờ mờ khó chịu lắm.
Bác nào hay đi xa thì châm thêm nhiều nhiều, trởi nóng quá xịt kính cho dễ chịu 1 chút

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
dùng nước lọc được luôn hả, e thấy nhà e toàn dùng nước rửa chuyên dụng thôi, dc cái ở TP nên mua cũng tiện
Dùng nước lọc ok luôn, nhưng mà sợ hiệu quả nó ko được cao. Có lần đi trời mưa mà ko biết dưới mặt đường có gì mà mấy xe trước chạy trước xe mình đi sau gạt nước mưa mà nó bị quằn quện kiểu có dầu mỡ vậy đó, bởi vậy mới suy nghĩ có thể nó có thêm chất tẩy kính hay gì gì đại loại như vậy.
dùng nước lọc được luôn hả, e thấy nhà e toàn dùng nước rửa chuyên dụng thôi, dc cái ở TP nên mua cũng tiện
TP thì cái gì cũng khỏe bán nhỉ
Mình toàn chơi nước máy, đổ thêm chai lau kính, đổ ít vừa đủ thôi, đổ nhiều đang lái xe nó ra bọt ko nhìn thấy đường nguy hiểm, nhưng mà sạch , rõ, đừng chơi nước rửa chén, lâu hết bọt, sau khi rửa nó mờ mờ khó chịu lắm.
Bác nào hay đi xa thì châm thêm nhiều nhiều, trởi nóng quá xịt kính cho dễ chịu 1 chút
Tỉ lệ tầm như thế nào bác nhỉ? 8 nước + 2 kính được ko?

• Like
Reactions: Daiyou
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Dùng nước lọc ok luôn, nhưng mà sợ hiệu quả nó ko được cao. Có lần đi trời mưa mà ko biết dưới mặt đường có gì mà mấy xe trước chạy trước xe mình đi sau gạt nước mưa mà nó bị quằn quện kiểu có dầu mỡ vậy đó, bởi vậy mới suy nghĩ có thể nó có thêm chất tẩy kính hay gì gì đại loại như vậy.

TP thì cái gì cũng khỏe bán nhỉ

Tỉ lệ tầm như thế nào bác nhỉ? 8 nước + 2 kính được ko?
Ok đó bác!