Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Dùng nước lọc ok luôn, nhưng mà sợ hiệu quả nó ko được cao. Có lần đi trời mưa mà ko biết dưới mặt đường có gì mà mấy xe trước chạy trước xe mình đi sau gạt nước mưa mà nó bị quằn quện kiểu có dầu mỡ vậy đó, bởi vậy mới suy nghĩ có thể nó có thêm chất tẩy kính hay gì gì đại loại như vậy.

TP thì cái gì cũng khỏe bán nhỉ

Không khỏe đâu cụ: Mua đồ thì tiện thật nhưng chạy xe thì nản luôn ý, đường thì đông, xe máy thì như kiến vỡ tổ cứ hở chỗ nào là họ điền vào chỗ đó xe hơi chỉ có nằm ngủ... đặc sản là tìm chỗ dừng và gửi xe thì "thôi rồi lượm ơi!!!"

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Các cụ đừng tiết kiệm quá đôi khi nó lại ảnh hưởng đến những bộ phận liên quan: hệ thống bơm, xịt, đường dẫn, gạt nước và kiếng nữa. Mua con xe mấy trăm còn mua được mà, chai nước rửa kiếng vài chục chứ mấy.
Bây giờ thời buổi nào rồi các cụ cứ mua qua mạng họ sẽ giao tới tận RỪNG luôn chứ không nói nhà các cụ. Nếu muốn an toàn thì cứ mua tại hãng mỗi lần bảo hành xe.

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Không khỏe đâu cụ: Mua đồ thì tiện thật nhưng chạy xe thì nản luôn ý, đường thì đông, xe máy thì như kiến vỡ tổ cứ hở chỗ nào là họ điền vào chỗ đó xe hơi chỉ có nằm ngủ... đặc sản là tìm chỗ dừng và gửi xe thì "thôi rồi lượm ơi!!!"
Bởi vậy tới giờ em còn chưa có ý nghĩ chạy xe lên SG đây, có đi cũng đi bus cho khỏe thân :D

Các cụ đừng tiết kiệm quá đôi khi nó lại ảnh hưởng đến những bộ phận liên quan: hệ thống bơm, xịt, đường dẫn, gạt nước và kiếng nữa. Mua con xe mấy trăm còn mua được mà, chai nước rửa kiếng vài chục chứ mấy.
Bây giờ thời buổi nào rồi các cụ cứ mua qua mạng họ sẽ giao tới tận RỪNG luôn chứ không nói nhà các cụ. Nếu muốn an toàn thì cứ mua tại hãng mỗi lần bảo hành xe.
Vâng biết thế cụ ạ. Nhưng nhiều khi mình cần dùng tới mà ko có đối đế mới thế.
Chứ châm không đúng cũng xót xót ấy chứ

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B2
5/5/18
214
69
28
38
Bác cứ pha tỉ lệ 1:1 nước máy và nước rửa kính gifrt là ok

Hạng B1
13/11/16
80
54
8
35
chẳng có loại nước nào các cụ pha hay mua mà sau khi quạt xong mà kính bạn lại sạch dc,chỉ là rửa tạm thời ngay thời điểm bị bẩn thôi, xe cứ lăn bánh thì gió, nắng , bụi cũng lại đập vào kính thôi, cứ nước máy mà xài, chủ yếu đừng lấy nước giếng vì có phèn,kkk

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Em ban đầu xe mới toàn chơi nước suối.
chán rồi thì pha nước lọc 80% với 20% nước lau kính 20k/chai.
Tuỳ vào điều kiện, mợ dùng nước máy, nước giếng cũng chả sao. Xịt bên ngoài kính lái thôi mà.

• Like
Reactions: quynhtrangkcc