Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM
Khi bô xe hơi/xe máy bắt đầu có hiện tượng rỉ sét khi đi 1 thời gian, bị oxi hóa có nên sơn lại để chống rỉ tăng tuổi thọ pô xe không các bác cho e xin cao kiến.

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Pô xe tiếp xúc với nguồn nhiệt từ bên trong nên dù có sơn(bạc) thì cũng để cho dễ nhìn thôi chứ không nhằm tăng tuổi thọ vì nó mục từ trong mục ra.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Khi bô xe hơi/xe máy bắt đầu có hiện tượng rỉ sét khi đi 1 thời gian, bị oxi hóa có nên sơn lại để chống rỉ tăng tuổi thọ pô xe không các bác cho e xin cao kiến.

Nếu sơn được thì quá tốt. Tuy nhiên phải dùng sơn chịu nhiệt bác…….
Em thử sơn nhũ chịu nhiệt 700 độ C đây…. Chạy hơn 2000km chưa thấy xi nhê gì, chắc ok đó…..Chỗ nóng nhất là ngay cổ góp ống xả thì em chưa thử…..
Thảo luận có nên sơn Pô xe ( Exhaust car )

Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM
Nếu sơn được thì quá tốt. Tuy nhiên phải dùng sơn chịu nhiệt bác…….
Em thử sơn nhũ chịu nhiệt 700 độ C đây…. Chạy hơn 2000km chưa thấy xi nhê gì, chắc ok đó…..Chỗ nóng nhất là ngay cổ góp ống xả thì em chưa thử…..
View attachment 419540
Loại sơn đó là gì hả bác ? sơn ở ngoài e thấy ko ổn vì có thành phần nhựa với nhựa thông nên không chịu được nhiệt độ cao. Lúc trước trót dại sơn xịt ATM lên cổ pô xe máy, kết quả là khét chãy sơn.

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Nó là sơn chuyên dùng để quét lên ống xả máy Diesel đó bác....Sơn thường ko thể chịu đc nhiệt độ của ống xả đâu. Các loại sơn chịu nhiệt thường có màu bạc nhũ....
Thực ra xe em cũng chỉ cần sơn mấy con ốc thôi, nhưng nó dính ra xung quanh nên em quét luôn! Kaka....Phần ống toàn thép không rỉ nên ko cần sơn!:3dcuoi:

• Like
Reactions: phonglk2007
Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM
Nó là sơn chuyên dùng để quét lên ống xả máy Diesel đó bác....Sơn thường ko thể chịu đc nhiệt độ của ống xả đâu. Các loại sơn chịu nhiệt thường có màu bạc nhũ....
Thực ra xe em cũng chỉ cần sơn mấy con ốc thôi, nhưng nó dính ra xung quanh nên em quét luôn! Kaka....Phần ống toàn thép không rỉ nên ko cần sơn!:3dcuoi:
Chán nhỉ, đúng là bộ phận này phải làm 100% thép ko rỉ kể cả con ốc vít :3dchientrung:hahaha

Hợp chất kẽm, hay còn gọi công nghệ mạ kẽm nhanh..!! Kaka