Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
[Thảo luận] Độ phun xăng điện tử cho xe máy xăng cơ
Chào các bác, mấy hôm nay lọ mọ trên facebook tình cờ thấy 1 post của người bạn nhận nâng cấp phun xăng điện tử (Fi) cho xe máy sử dụng chế hòa khí (bình xăng con) với giá tầm 5 triệu đồng. Em thấy cũng khả thi, vì bộ dây điện sẽ hoạt động độc lập với bộ dây zin trên xe, không phải cắt nối chế cháo gì. Chỉ có nâng cấp thêm vô lăng mâm lửa, bình ắc quy to hơn tí để đảm bảo đủ điện thôi.[pagebreak][/pagebreak]

Combo gồm có:
  • Full bộ dây điện
  • Cảm biến
  • Bơm xăng
  • Họng gió
  • Kim phun
  • Nâng cấp volante , kích , lửa
Như các bác đã biết thì Fi sẽ lợi hơn bình xăng con ở độ mượt của ga, tay ga nhạy, xe bốc tiết kiệm xăng hơn, kiểm soát tỉ lệ xăng gió cũng dễ dàng hơn. Nhưng cái em lo là hệ thống điện có ổn định qua thời gian hay không. Là bạn bè quen biết nhưng em tin tưởng bác này khoản chất lượng, em tính chuột bạch con Fz-S xăng cơ ở nhà thử, các bác nào có kinh nghiệm ới em cái nha!

Hình ảnh khi độ Fi cho các xe phổ thông, hầu hết xe nào cũng làm được:

Hình ảnh: Lam Nguyen

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Máu thì làm thui bác, chứ e nghĩ trên diễn đàn mình chưa ai biết món này mà làm đâu, đúng là thời nay độ theo hướng công nghệ hơn khi xưa, bác làm đi rồi cho a e 1 bài review thật công tâm là êm á

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Máu thì làm thui bác, chứ e nghĩ trên diễn đàn mình chưa ai biết món này mà làm đâu, đúng là thời nay độ theo hướng công nghệ hơn khi xưa, bác làm đi rồi cho a e 1 bài review thật công tâm là êm á
Dạ, em thì thích xăng cơ hơn nhưng canh chỉnh mặc dù vui nhưng mệt mỏi quá =)) chuột bạch thử xem thế nào, rồi review nhẹ cho các bác xem :D

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ui chà , Fi có 5 triệu thì suy nghĩ ? Kkkk...cái cục mái takegawa trong hình của con này chắc cả trăm triệu 1 cục là bình thường với cục under 150cc. Hehe bác thớt tính chơi lớn luôn hể ?

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Ui chà , Fi có 5 triệu thì suy nghĩ ? Kkkk...cái cục mái takegawa trong hình của con này chắc cả trăm triệu 1 cục là bình thường với cục under 150cc. Hehe bác thớt tính chơi lớn luôn hể ?
Xe đâu phải của em, xe của anh kia kìa :D

• Like
Reactions: super7series