Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Dạ vâng bác, em cũng tính kỹ trước khi chơi rồi và e thấy đi sedan ổn thì gầm thấp như sedan không phải vấn đề. Phuộc hơi còn tăng chỉnh được, chủ yếu show xe thôi chứ cân nhắc vấn đề thực dụng thì chắc chả ai chơi xe :D
Chơi đi bác, xong review lại quá trình độ cho ae mở rộng tầm mắt nha bác hehe

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Tính kỹ nha bác, cho dù hạ gầm bằng sedan chưa chắc góc thoát dc như sedan vì đòn dài, nhìu thứ. Nhìu bạn bè em mua sedan đi thời gian bị sụp ổ gà, nhẹ thì nổ vỏ, nặng thì hư vành nên giờ đỏi qua bán tải và cuv, suv hết rồi.

• Like
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Tính kỹ nha bác, cho dù hạ gầm bằng sedan chưa chắc góc thoát dc như sedan vì đòn dài, nhìu thứ. Nhìu bạn bè em mua sedan đi thời gian bị sụp ổ gà, nhẹ thì nổ vỏ, nặng thì hư vành nên giờ đỏi qua bán tải và cuv, suv hết rồi.
Ớn vậy bác, để em né :p

Hạng B2
28/6/17
253
1.749
93
TPHCM
Ở nước ngoài xe Bus gầm cũng thấp, VN thích gầm cao nên xe Bus gầm cũng cao, lên xuống khó bỏ mịa :) , he he sorry mấy bác em nói bậy tí.
Thực ra cao cũng đẹp thấp cũng đẹp, tùy lúc tùy sở thích tùy mục đích sử dụng. Thấp khó lội nước và leo lề, cao có khi bị cộc đầu khi chui gầm cầu kênh Nhiêu Lộc :). Bác nào chịu chơi cứ lúc cao lúc thấp như mấy anh Mễ là ngon nhất. Ngoài HN có dân chơi tuổi trẻ tài cao nhập cả dàn chassis độ sẵn về làm xe nhún nhảy tùm lum kìa.

• Like
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Bên Thái bán tải, van hạ gầm chạy đầy đường. Bán tải chở rau thì độ thùng cao, chở cả lên trên cabin chạy cao tốc duỗi thắng nhíp vẫn phang ầm ầm, chắc bên đó police thoáng.
Ở VN hỏi ra 10 bác thì 11 bác thích xe gầm cao, kể cả người không biết đi xe vẫn thích ngồi xe gầm cao bán tải này nọ, chắc do đường xá xấu hay ngập nước leo vỉa này nọ... Riêng e thì ngược lại, chỉ khoái chạy sedan, ngồi sau cũng khoái ngồi sedan, xe càng thấp e càng khoái, lên cao tốc nó bám đường.

Tập Lái
22/5/19
27
4
4
29
triple-s-diespring.com
Không hợp lý lắm, đó chắc của đơn vị nào họ chuyên về độ hạ gầm ô tô làm chứ e nghĩ độ như vậy rất ít người độ. Nó sẽ hợp với sedan hơn là bán tải.
Hạ gầm Sedan ở Việt Nam cũng rất ít, vì một phần do đường xá không phù hợp nhưng tất nhiên vẫn có những thương hiệu sản xuất lò xo hạ gầm phù hợp với địa hình ở Việt Nam như Triple S chả hạn, bác có thể tìm hiểu thêm