Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Thảo luận khắc phục "xệ hàm" trên Honda City

Tình hình là City bị 1 nhược điểm là đi 1 thời gian bị "xệ hàm", khe hở ngày càng lớn. Em thấy trên mạng có bán pát khắc phục, mà em thấy gắn vào còn xấu hơn và phải khoan bắn tán nữa. Bác nào có cách khắc phục đơn giản, hiệu quả chia sẻ cho anh em học hỏi với.[pagebreak][/pagebreak]

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Bắn keo xong cạ nhẹ vào đâu đó lại xệ tiếp. E đi làm bảo hiểm 3 lần thì hết hơn 1 lần "nhờ" nâng cằm cho e nó. Riết rồi chán ko buồn để ý,, kệ mịa nó hở hàm ếch chút xíu hơi ngứa mắt thôi hix hix
Hàng hot City 2013 mà cũng xệ hàm ah...hihi

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Em đang có ý tưởng là làm 2 pat dán ở phía trong mỗi bên bằng keo 502 or keo AB (làm pat có diện tích tiếp xúc đủ lớn để có sự kết dính tốt), rồi dùng vòng cổ dê xiết 2 pat lại cho đến khi khe hở khít như mong muốn :)

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Em đang có ý tưởng là làm 2 pat dán ở phía trong mỗi bên bằng keo 502 or keo AB (làm pat có diện tích tiếp xúc đủ lớn để có sự kết dính tốt), rồi dùng vòng cổ dê xiết 2 pat lại cho đến khi khe hở khít như mong muốn :)
Vâng, hôm bữa lội nước nó còn bị xệ cái tấm chắn bùn nữa đấy, lấy dây rút cột lại :D

Hạng B1
6/9/12
61
27
18
Làm bên trong sẽ thẩm mỹ hơn bên ngoài anh, dán sẽ bị bung nữa, anh bắt ốc từ ngoài vào cái pát rồi bên trong xài dây rút lại, bên ngoài thì kiếm hình hay chữ in decal dán lên che chỗ mấy con ốc lại :d.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Gì chứ anh độ thì luôn cố gắng giữ nguyên bản hết mức có thể, đục đục khoét khoét là a loại từ vòng gửi xe ah. Anh tính toán và dán thì chấp em điu lên nhé :D:D:D

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Gì chứ anh độ thì luôn cố gắng giữ nguyên bản hết mức có thể, đục đục khoét khoét là a loại từ vòng gửi xe ah. Anh tính toán và dán thì chấp em điu lên nhé :D:D:D
Nói đục khoét mới nhớ cái bệ tỳ tay e mua về phải bắn ốc vào mới xài được :D