Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Em theo dõi cái vụ này từ đầu, và đã hỏi BTC rất kỹ về điều lệ. Nay em giải thích kỹ một số vấn đề trong điều lệ để mấy bác bàn bạc cụ thể. Quan điểm của em là tham gia giải giao lưu vui vẻ là chính, ẵm cái giải nhất về là phụ thôi (tệ cũng giải nhì)
- Giải gồm 1 giải đơn và 1 giải đồng đội. Mỗi đội có 7 VĐV, 1A+, 4A và B, 2 tiềm năng. VĐV A+ chỉ được tham gia giải đơn. Có nghĩa là giải đồng đội chỉ còn 6 VĐV mà thôi.
- VĐV A+ không giới hạn trình độ, miễn có nick trên OS trước ngày 1/1/2011 là OK
- 4 A và B được hiểu là : Ngoài các VĐV chưa đoạt giải nhất hay nhì trình A của OS đều được tham gia. Theo điều lệ thì bác Nghĩa vẫn trong nhóm này.
- 2 VĐV tiềm năng : là những VĐV chưa bao giờ tham gia giải OS bất kể là ai miễn có nick trước 1/1/2011 là được. Vậy trong SFC thì tuanthaonguyen và CuDũng trong nhóm này.
Trước đây mỗi chi hội chỉ được tham gia 1 đội. Tuy nhiên rất nhiều thành viên kịch liệt phản đối (trong đó có em). Em nói SFC trong Nam ngoài Bắc nhiều tay vợt đánh hay lắm. Nếu chỉ có 1 đội thì khác nào em (và cả những SFCer miền Nam) phải đi làm khán giả hay sao (dù sao cũng ưu tiên những tay vợt giỏi và SFCer miền Bắc xa xôi). Rồi chi hội OTC cũng phải ngồi ngoài hết dù giải do OS tổ chức. Cuối cùng bác xe3banh chiều lòng anh em, sửa lại chút điều lệ giải. Hiểu sơ qua là thế này :
- SFC sẽ có 2 đội tham gia : 1 là của SFC Hà Nội, 2 là của SFC Sài Gòn. Ngoài SFC Hà Nội sẽ còn có 1 đội Hà Nội nữa, là OS Hà Nội.
- OS Miền Trung cũng sẽ có 1 đội, vấn đề là họ tham gia hay không thì em không rõ.
- OTC (OS tennis Club) cũng sẽ có 1 đội tham gia.

Theo điều lệ thế này thì việc SFC Hà Nội dành giải nhất đồng đội không quá khó khăn. Vì những tay vợt hay của OS trong này gần như bị loại khỏi giải đồng đội vì đã từng dành giải của OS.

Theo em SFC chúng ta sẽ tham gia 2 đội, 1 của SG và 1 của HN. Còn về vấn đề nhân sự, em mời mấy bác thảo luận tiếp.

Hạng D
14/2/08
1.011
0
36
Bác Namanhtranbui có chắc vụ này không đó ,chẳng lẽ BTC ưu tiên cho mỗi SFC !!!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Nếu các bác thấy 2 đội mà tốt hơn thì đăng kí 2 đội ;)). Nhưng theo e hiểu thì đội OSHN nếu có chính là đội SFC HN đấy :)))

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Em hỏi bác xe3banh kỹ lắm rồi mới nói chứ. Bác Vanganh coi lại trong box OTC sẽ rõ.
Như bác Kiến nói, em cũng đoán là đội OS HN và SFC HN cũng là 1 mà thôi. Thay đổi chút để ưu tiên anh em HN xa xôi vào giao lưu.
Giải năm ngoái chỉ có SFC HN là ngoài OTC, còn lại các chi hội khác cũng do OTC tản về đánh cả. Đội SFC năm ngoái có 2 VĐV ở SG cũng trong OTC. Vì vậy mà các đội khác dự đoán SFC rất mạnh. Những chi hội khác đã đồng lòng đưa đội mạnh nhất của họ đánh với SFC. Kết quả thì mấy bác đã biết.
Năm ngoái em không biết đánh tennis nên em không bon chen. Chứ năm nay em bon chen dữ lắm đó

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
À, em thường gặp mấy ông trong BTC thường xuyên nên em xin được "ứng cử" chức đội trưởng đội tennis dự giải lần này. Có cần em viết "ĐƠN XIN LÀM QUAN" không nhỉ?

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
NATB cứ chuẩn bị 20 chai đón anh em SFC HN vào oánh Tenis là chức đội trưởng ok thôi mà :D:D

Hạng B2
20/7/10
304
0
16
Dot nay neu NATB van dong thi em va Cu Dung co 02 phieu cho NA chuc Hoi pho phu trach tennis

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Lãnh đạo không nói suông được. Mọi việc đều phải giải quyết bằng bia.

Hạng D
14/2/08
1.011
0
36
Nếu OS miền Bắc chủ yếu là anh em SFC ta thì quá tốt nhờ các bác tham gia (nhưng ai cũng hiểu là SFC HN) ,trong trường hợp này trong Nam bọn em có cơ hội tham gia ,theo em chúng ta cũng không nên quá đặt nặng chỉ tiêu giành cúp gây áp lực lên anh em tham gia giải ,chúng ta giao lưu để học hỏi và biết mình ở đâu trong tennis và theo tiêu chí giải là vui,khỏe,thân thiện,nếu BLD quyết chỉ 1 SFC duy nhất tham gia bọn em cũng ok
Nhờ BLD quyết sớm vì nếu phương án mới duyệt thì em sẽ tập hợp anh em SFC SG thao dợt từ đây tới giải luôn