Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Đù mới mở face ra lướt thấy bài này của bác @ThinhLe được bác Vinh Thanh Nguyen (Admin trang Clb Uber Saigon) up lên rồi nhé, quá trời like

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Nghĩ như ông thì SG tắt đg dài dài tư duy như người tối cổ

hehe em là người thực tếcòn tối cổ là em hay bác thì em chưa rõ lắm, sống trong xã họi nào thì phải học cách thích nghi với cái xã hội đó. Em mê chụp hình và hay xách máy ảnh đi bộ lang thang va những cái em nói ở trên là em bị rồi nhé.

Đi bộ méo có lề đường để đi, xe chạy ngang thì bắn nước xình tung toé vào người, chưa kể lề đường xồi xộp dây điện rớt lung tung. Một số nhà còn đưa hẳn cái vòi nước thải ra ngoài nhỏ vào đầu người đi đường gớm chết mê. Nếu đường mà ngon lành như bên sing thì ok em bỏ 2B và 4B để đi bộ và phượng tiện công cộng.

Tập Lái
31/5/17
5
1
3
22
hehe em là người thực tếcòn tối cổ là em hay bác thì em chưa rõ lắm, sống trong xã họi nào thì phải học cách thích nghi với cái xã hội đó. Em mê chụp hình và hay xách máy ảnh đi bộ lang thang va những cái em nói ở trên là em bị rồi nhé.

Đi bộ méo có lề đường để đi, xe chạy ngang thì bắn nước xình tung toé vào người, chưa kể lề đường xồi xộp dây điện rớt lung tung. Một số nhà còn đưa hẳn cái vòi nước thải ra ngoài nhỏ vào đầu người đi đường gớm chết mê. Nếu đường mà ngon lành như bên sing thì ok em bỏ 2B và 4B để đi bộ và phượng tiện công cộng.

Nếu chúng ta cứ chờ nhau ai sống tốt thì ai sẽ làm việc tốt đầu tiên hả bác, bác nói như Sing thì chính chúng ta phải thay đổi rồi sẽ đc như Sing chứ cứ chờ đc như Sing chắc phải đợi đến đời chắt của bác ko biết đc chưa

• Like
Reactions: longtruong09
Tập Lái
11/11/15
48
75
18
43
hcm
Tx: alo xe tới rồi em ơi. Khách: anh chờ em chút nhé, em đang xoạc, chờ em lên đỉnh rồi em xuống anh nhé. Tâm sự của 1 tài xế Uber!

Hạng D
8/5/16
2.226
5.942
113
Khách âm binh là đây...

Đúng là thứ âm binh cạn lời, ai từng có oto,hoặc đang chạy oto như tui,đi gửi bãi Cộng Hòa mới thấm thía cái con đường khốn nạn này.gì đâu mà kẹt xe suốt.
ông tài xế kia cũng quá nhiệt tình khi ở maxi cộng hòa, giờ đó chắc kẹt rất nặng,còn đòi chay qua dc mazda cộng hòa chắc 45 phút ko biết quay đầu đón kịp ko? và sự đáp trả của khách âm binh là CANCEL
Chốt lại : khách âm binh. không có điều kiện ngồi oto, cầm vài đồng cắc lẻ mà nghĩ mình to là tay này đây

Bắt khách đi xa quá sao đc! Chưa kể CH quá rộng, quá đông, con lương nữa!

• Like
Reactions: D2Q
Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Bắt khách đi xa quá sao đc! Chưa kể CH quá rộng, quá đông, con lương nữa!

Theo em biết thì tài xế Uber-Grab luôn muốn khách ít phải đi bộ nhất. Chỉ khi nào chẳng đặng đừng lắm, như đường quá đông, khó quay đầu, và hướng đi kế tiếp ko cùng chiều với đường khách đang đứng, thì mới nhờ khách qua đường. Khúc CH đó đường rộng, nhưng xe đông, thì mới dễ qua đường đó bác, chưa kể 2 đầu giao lộ CH-Út Tịch và CH-Thăng Long ngay Maximart lại có vạch cho người đi bộ băng qua nữa.

OK anh có thể ko thích qua đường, có thể hủy chuyến đặt xe khác. Nhưng đừng mang cái suy nghĩ "tôi hủy chuyến liền và đặt xe khác" 1 cách trịnh thượng như vậy.
Theo em đánh giá, đó là cách nghĩ ngắn và nông cạn. Vì chưa chắc bác đặt xe khác, thì xe khác có chịu quay đầu 2 lần để đón bác ấy hay ko. Chỉ vì muốn đưa rước tận nơi mà chấp nhận chờ 10-20ph cho xe kế thay vì chỉ mất 5ph băng qua đường đúng luật).
Dù sao đây cũng là 1 câu hỏi hay cho kì phỏng vấn tuyển người sắp tới bên cty em ka ka ka. Để hỏi các anh chị SV đi xin việc xem các cô cậu ấy trả lời chấp nhận chờ, hay băng qua đường đi luôn.

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Đã và đang
Nhưng 01 số tài chưa có thói quen mở cửa cho khách, không chỉ là lịch sự mà còn là an toàn nhất là hướng bên tài

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Đã và đang
Nhưng 01 số tài chưa có thói quen mở cửa cho khách, không chỉ là lịch sự mà còn là an toàn nhất là hướng bên tài
ở SG thì 90% đường cấm đậu, tài xế xuống mở cửa cho khách để ăn biên bản 800k à?