Tập Lái
13/10/15
29
10
3
36
Em thấy trong hoàn cảnh đất nước phát triển mà bãi đậu xe chính quy lại đang rất thiếu . Nên nhà nước ngoài xây thêm các bãi đậu xe . Thì rất khuyến khích người dân vay vốn abc xyz j đó để làm bãi đậu xe .
Em thấy cung hay . Cũng giúp cho người dân có bãi đậu xe . Giảm ùn tắc giao thông . Nhưng kinh doanh bãi đậu xe có lãi ko ah . Mà e thấy ít người quan tâm quá . E tính sơ sơ . Nếu đầu tư khoảng 5 tỷ . Mặt bằng 500m . Giữ khoảng 200 lượt xe hơi 1 ngày . Mỗi xe khoảng 20-30k thì 1 tháng cũng đc 150-180 triệu lại khá nhàn . Vài năm là thu hồi vốn .....cac bác cho e vài lời khuyên có đầu tư hay ko ah . E cám ơn !!!

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Em thấy trong hoàn cảnh đất nước phát triển mà bãi đậu xe chính quy lại đang rất thiếu . Nên nhà nước ngoài xây thêm các bãi đậu xe . Thì rất khuyến khích người dân vay vốn abc xyz j đó để làm bãi đậu xe .
Em thấy cung hay . Cũng giúp cho người dân có bãi đậu xe . Giảm ùn tắc giao thông . Nhưng kinh doanh bãi đậu xe có lãi ko ah . Mà e thấy ít người quan tâm quá . E tính sơ sơ . Nếu đầu tư khoảng 5 tỷ . Mặt bằng 500m . Giữ khoảng 200 lượt xe hơi 1 ngày . Mỗi xe khoảng 20-30k thì 1 tháng cũng đc 150-180 triệu lại khá nhàn . Vài năm là thu hồi vốn .....cac bác cho e vài lời khuyên có đầu tư hay ko ah . E cám ơn !!!
Bãi ở đâu mà thơm thế, mỗi ngày 200 lượt xe hơi. ;)

• Like
Reactions: milan2006
Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu dễ ăn như bác tính thì trung tâm SG chắc mọc đầy nhà giữ xe, xe oto ngày càng nhiều, chẳng biết để đâu nữa, haizzzz. Mấy ông NN cứ ngồi tính cách thu thuế sao cho dân ít mua xe, nhưng chẳng bao giờ ngồi tính chuyện xây nhà để xe ra sao cho hợp lý

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
SG đât chật người đông, bàn mãi rồi mà giờ chưa có bãi xe ngầm nào ra hồn cả, không dễ xơi đâu, nhà nước phải ưu đãi về thuế, thủ tục đầu tư , doanh nghiệp phải vốn lớn mới làm nổi

Tập Lái
13/10/15
29
10
3
36
Tại vì e thấy bãi đỗ xe lúc nào cũng đông . Ko có chỗ mà để .. chưa kể ép giá . Thu theo giờ này nọ . Ko tính khu vực quá ven kiểu ngoại thành . Thì e thấy trung tâm tp 1 chút thì bãi 500m lúc nào cũng fun chỗ đỗ 200 xe trong bãi mà nhỉ ... 90% oto ko có bãi đỗ mà . Thực sự e cũng chẳng rành lắm !!

Tập Lái
13/10/15
29
10
3
36
SG đât chật người đông, bàn mãi rồi mà giờ chưa có bãi xe ngầm nào ra hồn cả, không dễ xơi đâu, nhà nước phải ưu đãi về thuế, thủ tục đầu tư , doanh nghiệp phải vốn lớn mới làm nổi

Nhà nước ưu tiên mở mà bác . Tư nhân làm quy mô nhỏ thôi . E đang tính tiềm năng doanh thu của bãi . Chứ thủ tục . Thuế này nọ . E có quen mấy chú bên chính phủ nên ko lo . Còn Bãi To thì khó vì qua nhiều cầu chứ tư nhân e thấy ok

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Có vài vấn đề bác cần làm rõ trước khi đầu tư :
- Số tiền bác bỏ ra 5tỷ/500m là chi phí để mua bãi đất hay là chi phí đi thuê?
- Nếu mua thì ở đâu có giá 5tỷ/500m? và ở nơi đó có đáp ứng được điều kiện thuận lợi về vị trí đường đi, lưu lượng xe gửi (200c/ngày) như bác mong đợi không?
- Nếu không mua thì thuê, vậy giá thuê là bao nhiêu/tháng so với thu nhập từ giữ xe/tháng? Thời gian thuê là bao lâu để có thể thu hồi vốn đầu tư? ....
- Mặt bằng đó có cần phải đầu tư thêm gì không như : nhà để xe, bãi, đường ra vào, .. hay là có sẵn?
- Các chi phí khác có liên quan : PCCC, bảo hiểm, nhân lực, .. /tháng hay /năm bác đã tính chưa?
Riêng khoản đầu tư 5tỷ/500m để mua đất ở trung tâm hay khu vực có lượng xe gửi như bác mong đợi, theo em không thể mua được. Còn nếu đi thuê mặt bằng, giả sử mặt bằng đó đáp ứng được thu nhập như bác mong đợi thì cũng phải hỏi tại sao lại bỏ 5 tỷ ra rồi để vài năm sau lấy lại 5 tỷ và không được cái gì khác (chưa kể các rủi ro phát sinh trong vài năm giữ xe)? --> bác lấy 5 tỷ gửi ngân hàng vài năm sau lấy tiền lời + vốn gốc + không phải làm gì hết thì tốt hơn.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng C
16/2/11
993
700
93
500m mà gửi được 200 lượt thì chỉ có xe máy thôi, 4 bánh vào nó nằm từ sáng đến tối thử hỏi được mấy xe?