Hạng B2
17/10/14
117
113
43
37

Tư vấn đầu tư bất động sản tại Củ Chi

Chào anh em, em thấy dạo này đất Củ Chi được ưu ái quá, dự đoán sắp tới sẽ được lên quận, em định về đây gom hàng để đầu tư. Diễn đàn mình có ai đang quan tâm đến đất Củ Chi không? Anh em thấy đầu tư ở vùng này có khả thi không ạ?

Đầu tư đất Củ Chi

*Ảnh minh hoạ

Em xin cập nhật thông tin mới nhất từ các thành viên về đầu tư bất động sản Củ Chi:

Trung An, Tân Thạnh Tây, An Phú...mấy khu loanh quanh ngã 4 Tân Qui đất đẹp mà, chỗ đó triển vọng tăng trưởng mạnh

Tp HCM ngoài cái mác TP ra thì bao năm nay phát triển đc cái gì nhiều về hạ tầng đâu.Quy hoạch thì tùm lum, phân lô tá lả, xây chui lụi tùm lum.
Cùng mốc 15-20 năm phát triển nếu so với BD thì các vùng ngoại ô TP như Củ Chi, Bình Chánh, Hóc Môn gần như dậm chân tại chỗ.
Nhờ dân cư lâu đời, việc làm nhiều dân nhập cư đông nên nhu cầu nhà ở nó lan ra các vùng ven. Mà dân mới tràn từ từ tới Q12, Bình Tân, Q9 chứ Củ Chi xa quá chừng nào mới tới

Củ Chi tăng đều qua các năm, bền vững chứ ko có sốt ảo như các tỉnh rồi đứng ko bán được !

Tại thị trấn , hoặc khu gần uỷ ban nhân dân ở Tân Thạnh Đông, Bình Mỹ thì đầy đủ các tiện ích ko thiếu thứ gì. Giá đất ở tỉnh lộ 7, tỉnh lộ 15 ,,, thì lên đều qua các năm ! trung bình 1 năm lên ít nhất 30-50% ! cá biệt có khu lên 100%

Củ Chi mà có khởi công cao tốc Mộc Bài là dựng đứng giá lên !

Mình lướt nát cả củ chi lẫn hóc môn rồi. Củ chi thì được mỗi khu trung tâm làm ăn được, nhưng mà đường đi thì còn xa lắm mới bằng hóc môn. Còn mấy vùng khác của củ chi thì e rằng cải tạo thành nơi ở dưỡng già trồng rau nuôi gà thì ổn.

1/ Cơ sở hạ tầng rất kém
2/ Không có hướng phát triển hạ tầng, kết nối với BD và trung tâm TPHCM là cơn ác mộng
3/ Lối ra duy nhất để phát triển: cao tốc Mộc Bài
4/ Ngay cả khi có cao tốc: Tây Ninh > Củ Chi
5/ Bây giờ: thua xa Bình Dương
6/ Lợi thế duy nhất: trực thuộc TPHCM, tuy nhiên cũng chẳng được xơ múi gì
Kết luận của tui: Bình Dương >Tây Ninh > Củ Chi

Mua đây Củ Chi làm ơn đừng có mua đất dự án ! đây là điểm khác biệt cơ bản giữa Củ Chi và các nơi khác ! đất Củ Chi thì cứ khu dân cư hiện hữu và khu dân cư kết hợp sản xuất mà mua ! đơn giản thế thôi ! ko bao giờ phải lo nghĩ !

Có lẽ huyện nên cho sang nhượng lại, chỉ ko cấp phép xây dựng với các lô dính quy hoạch thôi, đây là quyền và lợi ích của công dân, của hàng ngàn chủ sở hữu bđs ở đó. Với lại nếu ko nhờ các chủ đầu tư dự án thì củ chi sao đang khang trang như hom nay, chỉ trông chờ vào nhà nươc slafm. hạ tầng thì đến mùa quýt

hiện tại giá đang giảm , mua đất vị trí đẹp, khu đông dân, để dài hạn thì ổn. Lướt sóng ko phù hợp ít nhất là hết quý 3 năm nay

=>>> Các bác có thông tin mới về đất Củ Chi cùng chia sẻ để mọi người cập nhật nhé!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/11/20
34
49
18
37
Em thấy Củ Chi cũng bao la rộng lớn lắm, vấn đề này thì đợi các cao nhân vào bàn tán chỉ giúp. Em cũng lót dép hóng cùng

Tập Lái
6/12/19
20
16
3
31
Đất Hóc Môn xài chưa hết :v chưa tới lượt Củ Chi đâu... An toàn mua để dành 5-10 năm thì ok.

• Like
Reactions: gilmis
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Nằm dài đi bác... trừ mặt tiền chỗ đông đang phát triển thì đc. Còn ko cứ đất lúa có đường vào xe hơi mà vào :D

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
1/ Cơ sở hạ tầng rất kém
2/ Không có hướng phát triển hạ tầng, kết nối với BD và trung tâm TPHCM là cơn ác mộng
3/ Lối ra duy nhất để phát triển: cao tốc Mộc Bài
4/ Ngay cả khi có cao tốc: Tây Ninh > Củ Chi
5/ Bây giờ: thua xa Bình Dương
6/ Lợi thế duy nhất: trực thuộc TPHCM, tuy nhiên cũng chẳng được xơ múi gì
Kết luận của tui: Bình Dương >Tây Ninh > Củ Chi

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Củ Chi đang mở rộng tỉnh lộ 8, đường kết nối với Bình Dương với nge nói đang giải tỏa làm vành đai 3, dân một số nơi đang đo đạc nhận đền bù - hôm tui đi ăn bò củ chi ở tỉnh lộ 8 nge một số người nói vậy.
Bác nào trên này rành cho hỏi phải vậy ko?

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Củ Chi đang mở rộng tỉnh lộ 8, đường kết nối với Bình Dương với nge nói đang giải tỏa làm vành đai 3, dân một số nơi đang đo đạc nhận đền bù - hôm tui đi ăn bò củ chi ở tỉnh lộ 8 nge một số người nói vậy.
Bác nào trên này rành cho hỏi phải vậy ko?

Khó. Vì tỉnh lộ 8 có 2 đoạn. Cái TL8 này khúc gần BD rất đông dân cư, khả năng cao tiền giải phóng MB rất lớn, chưa kể có 1 mall của thằng Satra ngay giữa, coi như thua, nên không có chuyện BD sẽ làm TL8 đoạn BD.

Chỉnh sửa cuối: