Với 800 triệu các bác sẽ mua xe gì?

• Total voters
    154
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Khi nào mở được nắp capo lên có ghi động cơ bmw em mới tin. Chứ dựa trên công nghệ bmw các hãng xe TQ dùng đầy. :))
Em không có ý định mua xe Vinfast nhưng vẫn phải đính chính một chút, chiếc xe mà nhiều người hay nhắc đến là giống xe Vin sedan nhưng rẻ hơn, có 500 triệu, thực tế là xe của một công ty liên doanh BMW. Tại sao nó rẻ hơn thì em không biết, có thể là ngoài cục máy và thiết kế ra thì tỷ lệ nội địa hóa cao? Theo wiki thì từ tháng trước, BMW đã nắm 75% cổ phần của công ty liên doanh này. Theo em, các bác nên mua xe này, yên tâm khỏi lo đồ Tàu mà giá vẫn rẻ.
https://en.wikipedia.org/wiki/BMW_Brilliance

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
giờ thì em đã biết OS là đại lý PR của Vingroup :D bài lên liên tục, hỏi cái trắc nghiệm hơn chục mẫu xe mà hình minh họa để con Lux thì em đã hiểu :D
Chết em bác, hình chỉ để minh hoạ thôi haha bác nhìn kết quả kìa, đó là cái em muốn biết thôi ạ chứ em đâu có mua con LUX này làm gì :v

• Like
Reactions: thaigia
Hạng B1
29/7/16
65
34
18
32
buôn ma thuột
Dạ bác đang cầm sẵn 800 (hoặc hơn) sẽ mua gì ạ, nhiều người sẽ ráng bỏ thêm xíu mua khoảng 900, người thì mua tầm 700 dư mớ lên đồ chơi hay gì đó :p
Em trả lời bác vấn đề ngoài lề ạ
Nếu có 800 triệu em mua i10 hoặc jazz ạ (xe nhỏ nào cũng được). Vì đi xa e mượn con mitsu grandis của papa:), chở vợ + con loanh quanh trong tp hay gần gần e mượn bmw 420i của công ty ạ:p
Vì ở bmt đường xá thoải mái, thoáng mát nên e chạy 2b là chủ yếu.:D

• Like
Reactions: De Red
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
đọc báo khắp nơi đều có tin tức xe VF, thử nghiệm, đánh giá, thử leo dốc, kiểu thăm dò thị trường như bài viết. này vân vân và mây mây...

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Em trả lời bác vấn đề ngoài lề ạ
Nếu có 800 triệu em mua i10 hoặc jazz ạ (xe nhỏ nào cũng được). Vì đi xa e mượn con mitsu grandis của papa:), chở vợ + con loanh quanh trong tp hay gần gần e mượn bmw 420i của công ty ạ:p
Vì ở bmt đường xá thoải mái, thoáng mát nên e chạy 2b là chủ yếu.:D
Vậy bác mua i10 hay Jazz chi bác, mua bán tải đi chớ :v

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Giờ cứ nhìn bản concept rồi đặt cọc. Trong thời gian chờ đợi lại mơ ước, hy vọng bản thương mại giống concept thì hết cmn thời gian. Nhưng nếu mà thật thì các bác mua đợt đầu lãi dc khá nhiều đấy!
Tiện cho e hỏi có bác nào mở dc cai nắp capo hay dc vào trong xe chưa ạ?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
800tr theo cá nhân.
- Xe cũ: BMW 320i 2012-2013, bao phịch mọi địa điểm. Đi đâu làm gì cũng nổi bật hơn hẳn mọi xe cùng tiền.
- Xe mới: chạy pickup đi xa đi gần gì cũng an toàn khỏi sợ ngập lụt.
Cả 2 xe đều nhập chả phải ráp ở VN nên khỏi lo phần chất lượng.

• Like
Reactions: De Red