[Thảo luận vui] Các bác có sẵn sàng ''đắp'' đồ hãng khác lên xe mình không? | Lên nội thất - Độ dàn ngoài

1. North2000

North2000 Moderator Thành viên BQT

otosaigon_NANG CAP XE -3.
    Có một thực tế là luôn có những người không bao giờ hài lòng với ngoại hình chiếc xe nguyên bản của mình, và họ nâng cấp, dễ dàng là dán decal trang trí, thay mâm khác hoặc xa hơn là nâng cấp bodykits,… Tuy nhiên luôn có những màn nâng cấp kiểu ‘’râu ông này cắm cằm bà kia’’ trông đẹp nhưng có phần hơi lạc quẻ. Thôi thì thread này em tạo ra với mục đích bàn luận cho vui nhé các bác
    Thích thì chơi thôi đó là quyền của cá nhân em tôn trọng điều đó mặc dù ‘’lạc quẻ’’ :D
    Câu hỏi là các bác có sẵn sàng đắp một bộ mâm của hãng khác lên xe của mình không? Em thì không!

otosaigon_NANG CAP XE -1. Hyundai Tucson lên mâm Mazda CX-5

otosaigon_NANG CAP XE -2. Audi A6 lên mâm Mẹc
    Chỉnh sửa cuối: 20/12/18

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng
    Lên nội thất - Độ dàn ngoài Thảo Luận Vấn Đề Chăm Sóc, Bảo Vệ Ngoại Thất Xe Từ CAR WASH JAPAN in Vietnam - Thế Giới Auto 1544083359
    Lên nội thất - Độ dàn ngoài Thảo luận: vấn đề dán film kính xe sao cho hiệu quả và tiết kiệm 1331471137
    Lên nội thất - Độ dàn ngoài THẢO LUẬN VỀ FILM CÁCH NHIỆT: XIN MỜI 1309451971
    Lên nội thất - Độ dàn ngoài 5 kiểu tốn tiền vô ích cho ô tô. Mời các bác bình luận. 1275106563
    Lên nội thất - Độ dàn ngoài Sonax và Moly Liqui....cái nào tốt hơn...mời các bác thảo luận... 1272001477

3. gotomo

gotomo Hạng D

Nếu nó đẹp + không có logo hãng kia trên đó + đăng kiểm dc thì chơi =))
    Quochuy79, 22LúaHải DMC thích bài viết này.
  4. phongmaian

phongmaian Hạng B1

ko làm thay đổi nhận dạng như mâm xe thì chơi thoy, riêng e thì ko thik độ hay dán decal tăng công suất, xe sạch là đủ dồi :D
    22Lúa, thanhlonghpparksonghiep thích bài viết này.
  5. gotomo

gotomo Hạng D

Em cũng ghét dán đầy decal lên xe. Sơn zin + phủ ceramic bóng lưỡng là đẹp dòi :D
    Daewoo thích bài này.
  6. BigBugi

BigBugi Hạng B2

Cũng khó nói bác ah! Mỗi người mỗi hiểu biết về xe và nhu cầu thẩm mỹ khác nhau!
    Đâu phải ai cũng biết mâm đó là mẫu xe nào, mâm đó hợp xe mình ko! Mâm đó do ai sx
    Họ chỉ nghĩ đẹp quá nên lắp xe mình, giá lại qua bèo, cho hình ảnh bắt mắt , an toàn tính sau.
    Chưa có trường hợp nào ghi nhận do sài mâm Tàu mà xe tai nạn gẫy mâm nên chưa ai ngán ngại.
    Thật ra nếu bác thay mâm hãng khác mà là chuyên sx mâm xịn cho xe thì nó đẹp, an toàn nhung giá măc lắm.
    Nên nhìu bác sài mâm Tàu chỉ để đẹp mà ko tính tới an toàn cho xe mình.
    Thôi thì nó tùy vào trình độ, sự hiêu biết, óc thẩm mỹ mỗi cá nhân.
    lengoc84hmq thích bài viết này.
  7. ferrari_f1

ferrari_f1 Hạng D

cho em hỏi là cái dòng xe DISCOVERY là của hãng nào các bác mà em thấy quá trời xe độ cái này

;););););)
    Suxipo, Perenco, samuraijack4 người thích bài viết này.
  8. Truong Vu Hai

Truong Vu Hai Hạng B2

Em thấy combo phổ biến nhất là DISCOVERY nắp capo, Sport Mind mép capo và WRC hông xe :D
    Quochuy79, PhuongOS2015Jomsviking thích bài viết này.
  9. Lowtech

Lowtech Hạng B2

Cái này tùy vào sở thích của mỗi người thôi, đơn cử như chữ DISCOVERY, có đủ thể loại xe dán: xe moring, vios, k3, cx5, fortuner, innova, mazda 3.... nhiều khi mình nhìn thốn mắt lắm nhưng họ thích thì họ làm nên cũng coi như không thấy vậy.
    Còn vụ đồ xe khác, nếu bác nào tham gia hội off road or độ xe thì biết, sau khi chủ xe độ lên thì thường bán rẻ đồ nguyên bản theo xe, mà bán rẻ như cho thì mua vào gắn chơi cho nên mới có vụ mâm mer or bim như trên là vậy.
    Thôi thì ra đường mắt nhắm mắt mở vậy mặc dù với cá nhân mình cảm thấy rất thốn.
    22Lúa thích bài này.
  10. nguyenlucky

nguyenlucky Hạng C

Land Rover nhé bác
    7d007db882a02bc37948beedd8ab78e6x.
  11. hmq

hmq Hạng D

Đúng là nhiều người đang bịt mắt lắp đại. Mâm cho sedan, tải nhẹ đi đường tốt, lắp cho SUV, tải nặng khoái off-road, thì khả năng méo, bể mâm là tương đối đáng kể. Đó là chưa nói không phải hàng chính hãng mà là hàng nhái của TQ