Chuyện là bác chủ Camry muốn bán xe nên đến chỗ e tháo bộ smartkey, trả zin đặng gả em cho người khác để chồng mới không kì thị, ý kiến này nọ.
Tháo smartkey - trả zin cực nhanh cho Camry

Hình nút nhấn startop được gắn trên mặt dưỡng
Cũng như lúc lắp, việc tháo em camry này tính ra cũng dễ òm. Em nói là tính ra nhá, tại vì thực ra công trả zin không hết bao nhiêu mà công tháo mấy phụ tùng che chắn các kiểu tốn thời gian phết. Hết tháo ốp vô lăng rồi đến đầu DVD, may mà lúc lắp em có cột dây nhợ gọn gàng chứ không lúc tháo ngồi gỡ rối cũng chết dở.

Dây nhợ gọn gàng dễ xử
Trước tiên em tháo ốp vô lăng để lấy lại chìa khóa zin và gắn lại ổ khóa cơ, việc này thì đơn giản rồi vì chìa khóa cơ em để chung với ổ khóa cơ rồi đem giấu trong xe nên giờ lấy lại cực dễ.
Tiếp theo thì em tháo dây cắm nguồn, dây điều khiển tín hiệu, ăng ten... mấy cái này thì dùng jack cắm zin nên tháo ra cực dễ dàng.
Xong phần dây nhợ thì em phải tháo đầu DVD Camry để tháo nút nhất startstop, trả lại mặt dưỡng zin cho xe.

Đơn giản vậy thôi ạ, trả zin cực nhanh mà mỗi tội ngồi tháo tháo lắp lắp phụ tùng của xe hơi lâu tí thôi. Nhưng trả xong đảm bảo em xe tươi ngon như thường.

Hoàn tất trả zin
Em có cờ nhíp cho mọi người cùng xem đây ạ.

Attachments