Hạng D
12/10/12
2.428
87.976
113
Lâu ra nặng cũng same same Lead, cõng thêm chú lái năm bảy chục cân nữa thì tông nhau cũng tương đương à. Lâu ra lắp thêm 2 túi khí nữa thì ngon

Hạng F
4/1/08
8.297
111.406
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em mua vì công việc. Nói thặc lúc đầu em cũng nghi ngờ con Klara, nhưng khi lái thử mới thấy, cái gì ngon thì em nói nó ngon, mặc dù em ko thích Vin.

Sẽ trải nghiệm kĩ hơn các tình huống đi hàng ngày.
Tuyệt!
Từ hôm đó diễn đàn lại chạy mượt và êm.
Thangs sau anh có phải mua nữa thì mở thớt quyên góp nhé.

Hạng D
12/10/12
2.428
87.976
113
Á đù. OS đang khuyến mại mua Klara tặng bàn cầu led này ae ơi. Hèn gì Gừng dạo này chuyển hướng

Thật sự là bất ngờ về xe điện Vinfast

• Like
Reactions: nvta2 and Sigurd
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Luật có quy định loại nào đeo bỉm, loại nào ko, tự nhiên 2 anh cãi nhau chi vậy
E đâu dám cãi, chỉ nói đi xe đạp điện cho khỏi đăng ký biển số.
Xe hybrid chạy bằng điện + cơm, ko đăng ký biển số, ko phí đăng ký, ko lo hết bình nằm đường.
Chạy bằng cơm cũng về tới nhà.

Hạng D
7/11/13
1.099
8.091
113
accu chĩ bảo hành 1 năm.. ặc..ặc..sao lỡm quá vậy.lốp sau ko theo size chuẩn.. khách hàng phải lệ thuộc vào vinfast..ac..ac
Giống em đi con xe SYM, gãy cái tay thắng phải vô hãng mua 600K vì đồ ngoài không lắp vừa :)

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
View attachment 1795120 View attachment 1795151 View attachment 1795152 View attachment 1795154 View attachment 1795155 View attachment 1795157

10 anh khen hay chê klara toàn nói mồm thôi, tuần trước dắt con gf mua căn của Vin, Vin bán xe đ' được nên khuyến mãi thêm con xe điện bản rẻ nhất
Nhìu anh chị nhầm lẫn là xe dùng điện 12v, thực tế là pin tép 5x12= 60v.
Điện áp trên đồng hồ là 65,7v
Mấy anh đang bi bô là xe lội nước được là cực kỳ kém hiểu biết. Điện áp máy hàn điện vẫn hay dùng là 36-60v, bình thường không sao, khi gặp môi trường nước, dẫn điện cao. Dòng này dễ gây nhiễm điện và giật chết người, rất nhiều tai nạn điện xảy ra khi hàn tàu bè ở môi trường có nước rồi.
Tuổi thọ pin còn lại sau thời gian sử dụng là 80% là khái niệm mơ hồ!! Nghĩa là còn 44v hay sao??? Bình yếu sẽ gây nóng dây dẫn, cháy xe là có thể xảy ra.
Hệ thống sạc theo mình nhìn như đồ chơi trẻ em với dây điện tiết điện như máy đuổ muỗi, sạc như thế nào là ổn, dòng vào có gây cháy?? Các anh em dây sạc ở các chỗ sạc bình chưa
Xe có số khung dưới yên xe để buộc đăng ký
Hôm qua nhân viên giao xe ở tận thang máy. Mình chạy thử về nhà. Không gì ấn tượng.

Vãi lều bác, kiến thức về điện hạn hẹp vậy mà dám phán như đúng rồi vậy bác :))

Máy hàn điện cần dòng Ampe lớn chứ kô cần Vol lớn, liên quan gì đến giật hay kô giật, vậy nên biến áp của nó có dây đồng lõi rất to. Động cơ điện éo chống nước dc thì sao mấy xe điện HK, Pega, tung cẩu chạy đầy đường, lội nước có làm sao đâu.
Còn cục sạc xài biến áp cao tần nên tiết diện dây nhỏ và ưu điểm là nhẹ hơn hẳn biến áp truyền thống. Ngày xưa mấy con Tivi nội địa xài biến áp nặng 1-2kg, bây giờ chỉ cần cục nguồn vài trăm gram là đủ.

Em kết luận là bác ếu có kiến thức gì về điện cả =)) Nhưng kô mua xe VF là đúng rồi, vì giá vừa mắc vừa kô ngon.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Vãi lều bác, kiến thức về điện hạn hẹp vậy mà dám phán như đúng rồi vậy bác :))

Máy hàn điện cần dòng Ampe lớn chứ kô cần Vol lớn, liên quan gì đến giật hay kô giật, vậy nên biến áp của nó có dây đồng lõi rất to. Động cơ điện éo chống nước dc thì sao mấy xe điện HK, Pega, tung cẩu chạy đầy đường, lội nước có làm sao đâu.
Còn cục sạc xài biến áp cao tần nên tiết diện dây nhỏ và ưu điểm là nhẹ hơn hẳn biến áp truyền thống. Ngày xưa mấy con Tivi nội địa xài biến áp nặng 1-2kg, bây giờ chỉ cần cục nguồn vài trăm gram là đủ.

Em kết luận là bác ếu có kiến thức gì về điện cả =)) Nhưng kô mua xe VF là đúng rồi, vì giá vừa mắc vừa kô ngon.
Chú có thể có kiến thức về điện nhưng kiến thức xe máy điện cũng đếu có gì mới còm câu cuối vậy

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Chú có thể có kiến thức về điện nhưng kiến thức xe máy điện cũng đếu có gì mới còm câu cuối vậy

Bác rảnh quá. Tương lai của xe điện đang rộng mở, thế giới cần tiếp nhận và hưởng ứng. Anh VF làm ra con xe vừa cùi vừa giá cao vậy thì chê cũng kô có gì sai, nhưng việc đem kiến thức thiếu hiểu biết đi đánh giá những khuyết điểm của xe điện thì bác cho là đúng dc à?

Em có sao thì nói vậy thôi, muốn chê xe điện thì phải chê cho đúng.