Hạng C
16/9/10
653
86
28
Hôm qua e qua HC thay 4 lốp kumho Việt Nam! KU23 chạy khá là êm ái & tiếng ồn rất ít ! Công nhận giá ngon bổ rẻ!
Đây là cảm nhật của cá nhân e thất rất hài lòng! Còn về chất lượng thế nào thời gian chứng minh nhé.hiii.
Thân chào!
Cám ơn anh em & bé Linh cty Mâm lốp HC nhé!

Thật tuyệt vời lốp kumho Việt Nam! KU23

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Xe-chuong-ga®
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Em cũng mới thay 4 quả bên Hồng Cường, ban đầu định chọn Bridgeston Turanza nhập Thái, về sau bé Linh tư vấn sử dụng DUNLOP nhập khẩu từ Nhật nên dùng thử luôn, thấy cũng ổn.

Cũng cám ơn a e & bé linh cty Mâm lốp HC nhé

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Em cũng mới thay 4 quả bên Hồng Cường, ban đầu định chọn Bridgeston Turanza nhập Thái, về sau bé Linh tư vấn sử dụng DUNLOP nhập khẩu từ Nhật nên dùng thử luôn, thấy cũng ổn.

Cũng cám ơn a e & bé linh cty Mâm lốp HC nhé
E đi BS turanza mới thanh lý lại nè ồn & cứng quá ! Lốp 225/50/R17 mà nặng cả tay lái luôn! Bực quá thay lốp gai mới kumho Việt Nam! Chạy êm & ngon tay lái & xe nhẹ nhẹ luôn thích ghê!

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Lại quảng cáo nữa, sau bao năm chạy lốp cũ và đến khi thay lốp mới của bất kỳ hãng nào cũng thấy êm hết.
P/s: các bác ko nên sử sụng dunlop, dunlop chạy qua vũng nước nguy hiểm lắm. Vỏ xe dunlop rãnh thoát nước nhỏ và cạn nên chạy qua vũng nước dễ bay xe nếu như đi 1 tay.

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Lại quảng cáo nữa, sau bao năm chạy lốp cũ và đến khi thay lốp mới của bất kỳ hãng nào cũng thấy êm hết.
P/s: các bác ko nên sử sụng dunlop, dunlop chạy qua vũng nước nguy hiểm lắm. Vỏ xe dunlop rãnh thoát nước nhỏ và cạn nên chạy qua vũng nước dễ bay xe nếu như đi 1 tay.
Em kg quảng cáo hay PR gì hết bác ah! Vì làm 1 bài cho a e tham khảo & ý kiến nhầm mang đến cho a e Os một sự lựa chọn đúng đắng thôi ạh! Thân chào

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Mình có nhận định cá nhân thế này: Xe mình từng chạy Brigestone, Michelin, Toyo, Kumho dù xe mới chỉ đi 55.000km nhưng bị thay nhiều là do: đá chém (michelin), hết date (brigeston-xài 2 năm là mình thay dù chưa mòn). Cảm nhận là lốp mới nào lúc mới thay cũng êm do lốp cũ mòn hết lớp caosu giảm ồn, bị chai cứng do giảm độ dày, mặt khác do tâm lý bác tài một phần nữa. Bên cạnh đó cũng khẳng định là hãng vỏ xe êm nhất theo mình vẫn là Michelin (từ mới mua đến lúc mòn hết đều êm nhưng giá hơi chát). Riêng Kumho có dòng vỏ chạy một chiều sẽ êm ái hơn dòng vỏ 2 chiều...còn về độ bên thì dòng Brigestone bền hơn ít an đá chém như Michelin. Kumho thì còn mới xài chưa có kết luận. Giá vỏ xe theo mình biết thì hiện nay như sau: side: 215/45R18 (Brigeston-G100 3.5tr/chiếc; Kumho một chiều 3.2tr/chiếc) Michelin chỉ có side 225/45R18 giá là 5,5tr/chiếc.

Mình có nhận định cá nhân thế này: Xe mình từng chạy Brigestone, Michelin, Toyo, Kumho dù xe mới chỉ đi 55.000km nhưng bị thay nhiều là do: đá chém (michelin), hết date (brigeston-xài 2 năm là mình thay dù chưa mòn). Cảm nhận là lốp mới nào lúc mới thay cũng êm do lốp cũ mòn hết lớp caosu giảm ồn, bị chai cứng do giảm độ dày, mặt khác do tâm lý bác tài một phần nữa. Bên cạnh đó cũng khẳng định là hãng vỏ xe êm nhất theo mình vẫn là Michelin (từ mới mua đến lúc mòn hết đều êm nhưng giá hơi chát). Riêng Kumho có dòng vỏ chạy một chiều sẽ êm ái hơn dòng vỏ 2 chiều...còn về độ bên thì dòng Brigestone bền hơn ít an đá chém như Michelin. Kumho thì còn mới xài chưa có kết luận. Giá vỏ xe theo mình biết thì hiện nay như sau: side: 215/45R18 (Brigeston-G100 3.5tr/chiếc; Kumho một chiều 3.2tr/chiếc) Michelin chỉ có side 225/45R18 giá là 5,5tr/chiếc.
Hi anh, em xin phép được hỏi anh mua Kumho VN ở đâu được ko ạ , vì vỏ kumho vn và BS chênh lệch giá cũng khá nhiều giá kumho size 225/45R18 hiện đang bán tại thị trường là 2.300/ cái ngược lại với số tiền 3,2 tr/ cái . So với cảm nhận của anh loại vỏ nào lúc đầu mới đi cũng êm vậy anh chọn loại rẻ tiền nhất đi êm anh có thể thay đến lần thứ 2 đi êm như ban đầu , thay vì anh chọn những thường hiệu cao cấp , đắt tiền nhưng nó chỉ đi êm đúng 1 lần còn Kumho đã được cảm nhận đi êm lần thứ 2 mà giá tiền ko chệnh lệch bao nhiều . Đó là nhận định của nhiều khách hàng em thấy cũng hay ạ .
Nhưng hiện tại Kumho VN đang được rất nhiều khách hàng sử dụng và đánh giá tốt đó cũng là một điều tốt cho người tiêu dùng . Ngon, bổ , rẻ :)

• Like
Reactions: Jaien and Tam_Duc
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Cặp Kumho made in Korea 215/45R18 thay tại Hồng CƯờng (lý Thái Tổ) với giá 6.5tr/cặp vẫn còn hóa đơn trong cốp xe nhưng loại gì thì ko để ý và chỉ biết nó chạy một chiều duy nhất. nếu bác cần bữa nào tôi chụp hóa đơn và nguyên cái bánh xe cho bác xem nhé hi.. Sở dĩ tôi chạy nhiều dòng vỏ xe là vì thích khám phá và mong muốn cái mới sẽ êm và bền hơn cái trước. Cặp Michelin sx T11/2012 đến nay mình vẫn còn đang xài do còn êm và chưa mòn chưa hết date nhưng chỉ sử dụng cho bánh sau.

• Like
Reactions: Hồng Cơ Group
Cặp Kumho made in Korea 215/45R18 thay tại Hồng CƯờng (lý Thái Tổ) với giá 6.5tr/cặp vẫn còn hóa đơn trong cốp xe nhưng loại gì thì ko để ý và chỉ biết nó chạy một chiều duy nhất. nếu bác cần bữa nào tôi chụp hóa đơn và nguyên cái bánh xe cho bác xem nhé hi.. Sở dĩ tôi chạy nhiều dòng vỏ xe là vì thích khám phá và mong muốn cái mới sẽ êm và bền hơn cái trước. Cặp Michelin sx T11/2012 đến nay mình vẫn còn đang xài do còn êm và chưa mòn chưa hết date nhưng chỉ sử dụng cho bánh sau.
hi anh , vậy thì em hiều rồi , em đang nói đên Kumho Vn nêu size 215/45R18 Kumho VN thì không có trong bảng giá , và cả BS GR100 cũng vậy ạ . Còn 215/45R18 Kumho Hàn Quốc thì mức giá đó là ok ạ vì là hàng nhập nên giá cao hơn hàng việt nam rồi ạ .

• Like
Reactions: Jaien
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Quả Dunlop lại nguy hiểm vậy ta? em chót thay mất rồi :(