Hạng B1
6/8/16
67
27
8
33
chào toàn thể ae otosg,đây là lòng đầu tiên em post bài vì trong lòng vô cùng bức xúc sau khi ở hãng huynhdai bà rịa về.
Trước giờ hay nghe anh em rỉ tai xe còn bảo hành bị gì thì cứ vào hãng cho lành nhưng cái xe của em đang lành lại bị hãng hâm he là sẽ bị hư nếu ko làm theo ý hãng.Chuyện là cái xe i10 sedan mt của em rất hay bị kẹt số de(R) và lần này là lần đầu tiên vào hãng sau 1 năm em đi 4 vạn cây số(trước đó em làm bên ngoài). em có nói với hãng thì hãng kêu kiểm tra co j báo em hẹn em chiều lấy mà ko thấy gọi lại nên em gọi lên hỏi thử thì mấy anh kêu là phải thay bố côn nhong số rồi đủ thứ hết khoảng mấy triệu nữa so với dự kiến ban đầu.Em thấy xe mới đi có 1 năm mà phải thay nhong, bố rồi tùm lum mà hãng ko thèm nói em 1 tiếng em đòi lấy xe về luôn thì mấy ảnh kêu xe đang làm mang về chạy giữa đường hư mấy ảnh ko chịu trách nhiệm trong khi trước lúc em gửi vào thì mọi thứ vẫn ok ngoài trừ số R lâu lâu bị kẹt.
em thắc mắc là vấn đề của em có nằm trong chính sách bảo hàng của hãng ko và nếu ko có thì cách hành xử của anh em bên hãng như vậy thì lần sau có cho tiền em cũng ko dám lên hãng lần nào nữa. định sắp tới dẫn thằng bạn qua làm chiếc elantra mà bây giờ thấy vậy em cũng ớn quá.
Cho em hỏi thêm nữa là chiếc xe của em tình trạng như vậy có nên sửa trong hãng luôn ko còn nếu sửa ở ngoài(chi phí rẻ hơn) thì xe em có còn được 'bảo hành' nữa ko

Hạng B1
6/8/16
67
27
8
33
sửa ở ngoài nửa giá có nên làm ko mọi người và nếu sửa xong có dc hãng bảo hành tiếp ko

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Xe giá 83 triệu nó vậy đó , cứ hắt hơi xổ mũi liên tục