k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Vĩnh Nam nói:
Tùy theo nhu cầu sử dụng và đường xá nên khi mua lốp xe cần cân nhắc loại lốp để chọn cho từng loại xe. Michelin, Continental... đề sản xuất các loại lốp mềm, trung và lốp cứng. Khi đã chọn loại lốp mềm thì đi rất êm nhưng nhược điểm là dể hay bị phù hay bị rách nếu gặp ổ gà hay leo và xuống lề.

Michelin có 3 loại lốp : MICHELIN Pilot Preceda và MICHELIN Primacy LC - mềm và êm. Loại lốp tầm trung MICHELIN Pilot Sport2 và loại lốp cứng PILOT SPORT 3, MICHELIN Pilot Super Sport.

Ở VN đường quá xấu nên theo em dùng loại Pilot Super Sport2 hay Sport 3 là phù hợp mặc dù đi hơi ồn

cảm ơn bác. Vậy là do mình chọn không đúng loại vỏ phù hợp với đường sá VN chứ chưa chắc là do thằng Mic làm đồ rởm. Coi chừng oan cho nó vụ này.

Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
k3 nói:
Vĩnh Nam nói:
Tùy theo nhu cầu sử dụng và đường xá nên khi mua lốp xe cần cân nhắc loại lốp để chọn cho từng loại xe. Michelin, Continental... đề sản xuất các loại lốp mềm, trung và lốp cứng. Khi đã chọn loại lốp mềm thì đi rất êm nhưng nhược điểm là dể hay bị phù hay bị rách nếu gặp ổ gà hay leo và xuống lề.

Michelin có 3 loại lốp : MICHELIN Pilot Preceda và MICHELIN Primacy LC - mềm và êm. Loại lốp tầm trung MICHELIN Pilot Sport2 và loại lốp cứng PILOT SPORT 3, MICHELIN Pilot Super Sport.

Ở VN đường quá xấu nên theo em dùng loại Pilot Super Sport2 hay Sport 3 là phù hợp mặc dù đi hơi ồn

cảm ơn bác. Vậy là do mình chọn không đúng loại vỏ phù hợp với đường sá VN chứ chưa chắc là do thằng Mic làm đồ rởm. Coi chừng oan cho nó vụ này.
Nếu vậy thì đi Michelin làm gì cho tốn tiền ,cứ Bridgestone mà xài cho rồi .

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
cái nào đa dụng đa mục đích thì phẻ hơn
ví dụ ở quê ít thấy 2 bánh "tay ga" : không phải nghèo mà do cầu-đường-phà chỉ thích hợp 2 bánh sang số gầm cao

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Hix, e đang thử nghiệm BS 2 bánh, Mic 2 bánh thì thằng MIC nó lâu mòn hơn. Nhưng đúng là bên hông của Mic dỏm hơn hay sao đó, nứt rồi.
BS có phần ồn hơn chút. Đảo thử 2 BS trước ra sau, cho MIC lên thấy bớt chút. Bữa bác nào hình như NewbieSG cũng đo thử dexiben khi thay vỏ thấy nói giảm 3-5% j đó...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Người VN ưu tiên dùng hàng VN đi: Casumina, em đi ra.:D

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Em cũng vừa thay 4 vỏ Michelin xong, e thay loại Pilot Super Sport 3, loại này thì quảng cáo là bám đường + đỡ hao xăng (cảm nhận tới giờ này của em là đúng như vậy thật). Lúc thay e thấy có vỏ Primacy LC (theo review và quảng cáo thì đi êm nhất, ít ồn nhất) nên đòi đổi qua loại này. Nhân viên bán hàng nói rằng loại Primacy đi thì êm thật nhưng không phù hợp đường VN, quá mềm, ăn đinh liên tục. Cũng may cuối cùng e chọn Super Sport 3, vừa làm 1 chuyến Nha Trang về, đường xấu kinh khủng, chưa bị phù vỏ nào, hichic. Nhưng công nhận, thằng kỹ thuật của Mic nói chuyện ngu bỏ mie. Xe Mondeo nặng 1,5 tấn + chở thêm 5 người trung bình 70 kg vậy thì tổng cộng chỉ có 1,85 tấn thôi. Trong khi đó 1 bánh xe chịu được tải trọng tầm 500kg. 4 bánh ít nhất cũng được 2 tấn,còn dư cả 150 kg để dự phòng. Thế mà chịu ko nổi, phù vỏ à. NV kỹ thuật này về vườn đi nhé

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
56
TP HCM
Chia buồn cùng bác chủ ! Bác chủ quay lại đại lý nói với họ nếu không đổi cho tui thì tui sẽ tự thiêu cái vỏ tại đây & quay clip tung lên mạng để cho cả thế giới này biết Mit làm ăn như thế nào .

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Vitablue nói:
Cuối cùng là bác không chiến đấu nữa à? Em thấy mấy bác bên hãng M nói vậy là chưa thuyết phục rồi.
Vậy rồi chả nhẽ bác bỏ luôn 3 cái lốp còn lại mà mua hiệu mới? hay lại thay 1 em michellin mới?
Tính "chiến" tiếp mà thấy tụi nó "cùi" quá, thấy mất công mình, không đáng... (Tụi nó có biết OS vì thấy xe tui dán logo... tui dọa nó có hơn 30.000 members sẽ tẩy chay ...Vậy mà nó cũng không ngán vì nó tiếc bồi thường có 3tr bạc...)
Mua 1 cặp mới thay phía trước thôi bác ạ, vì 3 cái Miche còn ngon nên để...thay nhau đằng sau! (Tiết kiệm mà!)