Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thất vọng với Bugi Bosch Platinum

Tập Lái
29/5/18
4
2
3
31
Bugi bosch mà các bác còn chê nữa thì e chịu ! Các bác cứ mua bugi bosch chính hãng ( nên chọn xuất sứ đức ) xài xem . Bosch là thương hiệu phụ tùng ô tô số 1 thế giới . Bugi toàn cung cấp cho những dòng châu âu nôi tiếng ko đó các bác ạ . E xài con cho camrry xuat sứ đức chạy mát kim ! Sướng gấp 10 lần zin đây các bac !!
( ý kiến cá nhân )

Attachments

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bugi bosch mà các bác còn chê nữa thì e chịu ! Các bác cứ mua bugi bosch chính hãng ( nên chọn xuất sứ đức ) xài xem . Bosch là thương hiệu phụ tùng ô tô số 1 thế giới . Bugi toàn cung cấp cho những dòng châu âu nôi tiếng ko đó các bác ạ . E xài con cho camrry xuat sứ đức chạy mát kim ! Sướng gấp 10 lần zin đây các bac !!
( ý kiến cá nhân )
Theo công bố của NGK thì bugi bạch kim hay Vadium loại mới nhất của họ tiết kiệm ....1% so với bugi thường, công suất cũng tăng tương ứng. Bosh hay Denso trình cũng thế thôi, tuổi thọ bugi thì tăng thật.

Bác chỉ cảm giác thế thôi hay người bán bán cho bác loại nóng hơn nên bác thấy bốc.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Làm gì thì làm, từ sửa chữa tới bảo dưỡng nên tuân thủ sách hướng dẫn bán kèm xe. Lúc chuẩn bị thay bugi em phải tham khảo 2 thứ là sách hướng dẫn đi kèm xe và mã động cơ xe mình có cho phép gắn hay không ( cái này rất dễ, google 1 cái là ra). Em mong rằng ai đọc qua thớt này thì nên chú ý thay bugi dễ mà khó ( bắt buộc phải tra cứu chủng loại) không là ôm hận có ngày...
Chừng nào lủng piston, đội máy, hay cong xú bắp thì có cơ hội học hỏi mà các bạn, cao lắm mua xe khác thôi mà ..... KKK
Thường thì NGK cho ... xe á châu, đặc biệt là nhật, còn Bosch là phần còn lại Đức, Âu , Mỹ, Hàn ...

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
Chừng nào lủng piston, đội máy, hay cong xú bắp thì có cơ hội học hỏi mà các bạn, cao lắm mua xe khác thôi mà ..... KKK
Thường thì NGK cho ... xe á châu, đặc biệt là nhật, còn Bosch là phần còn lại Đức, Âu , Mỹ, Hàn ...
Đồng ý với bác, bugi Âu Mỹ không dùng được cho xe JAV và ngược lại

Tập Lái
21/2/19
2
0
1
40
E có con mitsubishi 2005 dùng loại bugi nao hả các bác. Xe e mấy bữa nay đạp ga thỉnh thoảng bị hụt có liên quan tới bugi ko các bác.

Hạng C
30/5/07
501
68
28
53
em cần bộ bugi 4 chấu của Bosch cho KIA New Sorento 2016 2.4 xăng , bác nào có không ạ ?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
E có con mitsubishi 2005 dùng loại bugi nao hả các bác. Xe e mấy bữa nay đạp ga thỉnh thoảng bị hụt có liên quan tới bugi ko các bác.
Vì nó làm việc quá độ, làm sáng chưa đủ tranh thủ làm đêm cho nên mới bị ...hụt hơi ;););), mà bác khai kiểu đó ... thì bố nó mà đoán bệnh .... Thân bác !