Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
Câu chuyện là khoảng đầu tháng 10, em có đến đại lý Toyota Bến Thành để mua một em Fortuner G để kinh doanh. Em nói rõ với cậu sâu ở đó là cần xe trong tháng 10 vì bên thuê xe đang cần gấp, quá thời gian này thì không thuê xe được nữa. Lúc đó không có xe nên cậu sâu hứa là trong tháng 10 sẽ có xe, và làm hợp đồng nhận cọc của em, trong đó ghi rõ thời hạn giao xe là trong tháng 10. Giờ đây là cuối tháng 10 và cậu ấy nói là không có xe trong tháng 10 được. Nếu qua tháng 11 mới có xe thì bên kia lại không thuê nữa, chắc em lấy xe về chỉ có ngăm chơi quá. Thế nhưng khi em ngỏ lời muốn lấy lại tiền cọc thì cậu sâu lại không chịu, viện ra đủ thứ lý do. Em thực sự rất thất vọng với cung cách làm việc này, chẳng lẽ vì doanh số mà hứa đại cho có, chẳng lẽ vì số tiền cọc nhỏ nhoi mà ở đó lại làm như vậy !!

Nhờ các bác tư vấn cho em trong trường hợp này nên làm thế nào để lấy lại tiền cọc bây giờ ?

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Bác làm ơn giải thích rõ giùm chuyện ngân hàng, chứ nói vậy, em thấy khó tưởng tượng quá!

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Neu co hop dong ro rang thi cu bat den coc chu ? Ben Kia vi Pham hop dong ma ? Sao lai phai lo Lang vay ?

24/3/10
4.364
3.876
113
NgocLuu nói:
Bác làm ơn giải thích rõ giùm chuyện ngân hàng, chứ nói vậy, em thấy khó tưởng tượng quá!

Nếu pác mua xe & vay qua ngân hàng thì trong trường hợp ngân hàng từ chối cho pác vay (ngân hàng làm thư thông báo từ chối cấp tín dụng cho pác) thì pác có thể nhận lại 100% tiền cọc vì nguyên nhân k phải do pác. Nếu pác đổi ý k mua mà k phải do ngân hàng từ chối thì pác có thể mất cọc hoặc mất 1 phần tùy thuộc vào thương lượng với sâu đó.

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
bác bị sâu hù rồi,làm to chuyện xem nó có trả tiền kèm 1 lời xin lỗi ko,bác vác hợp đồng đi thẳng lên lầu gặp sếp nó nói chuyện luôn

Hạng C
30/8/06
634
202
43
VNH South
Tháng 10 không giao được thì lỗi của bên bán rồi, bác cứ làm mạnh tay vào.

Bác ơ VTAU hả?liên lạc em em hỗ trợ. 0973 677 678

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
ko biết giờ sao chứ mấy năm trước em thấy giao xe trễ hẹn bình thường như cơm bữa ah, kiện tùm lum cuối cùng người tiêu dùng toàn chịu thiệt. Bây giờ xe ế bỏ bú mà giao cũng trễ hẹn nữa thì ngán quá nhỉ. Bác thử đòi gặp xếp chú sâu đó nói chuyện xem sao ah