Tư Vấn Chia Sẻ Thay acquy nào thì tốt ?

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Thưa các bác,xe em 2 năm rùi, sắp phải thay acquy, các bác tư vấn giúp loại nào thì tốt ?
Em xin cám ơn trước .

Hạng B2
7/2/06
199
5
18
RE: Thay acquy nào thì tốt ?

Xe pac mới 100%? Đến hãng mà thay :D
Xe cũ: thui pac thay thằng Dongnai cũng tốt

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em thấy xe LD ví dụ như Ford Escape nó chạy ắc quy GS. Chắc là cũng được Pác, không cần cầu kỳ phải chơi loại xịn.

Chất lượng giữa ác quy ĐÔNG NAI và GS không chênh nhau là mấy bác ạ.Nhưng là người VIẸT :D nên hàng dùng VIẸT bác à.Nếu bác nào chạy xe ở THAI NGUYÊN cứ dùng ac quy MAI LINH (ac quy nhà em đó) chất lượng cũng không thua kém gì GS và ĐONG NAI là mấy mà giá giảm hơn,chăm sóc khách hàng tốt hơn,các bác châm nước miễn phí luôn.:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Các Pác cho hỏi là mấy hãng ĐN, GS có bình ắc quy khô không? Nếu ko có, mà em đang dùng bình khô mà chuyển sang dùng bình nước có được không?
Thanks

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.143
113

Trích đoạn: songlam

Các Pác cho hỏi là mấy hãng ĐN, GS có bình ắc quy khô không? Nếu ko có, mà em đang dùng bình khô mà chuyển sang dùng bình nước có được không?
Thanks

Được bác ạ! Trước tôi chạy acquy nước 28Ah, khi hỏng tôi thay qua acquy khô 50Ah, không có vấn đề gì.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Acqui của pác sao lại có 28Ah nhể? Sao dung lượng bé thế nhể?
Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: songlam

Thanks

Được bác ạ! Trước tôi chạy acquy nước 28Ah, khi hỏng tôi thay qua acquy khô 50Ah, không có vấn đề gì.

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Tiện nói về ắc qui, tôi cũng xin các bác tư vấn giùm.
Hôm qua tôi cũng định đi thay ắc qui, xe tôi đang dùng ắc qui nước 12V,60Ah, vậy tôi thay 1 ắc qui khô tương đương ( 12V, 60Ah) vào có được không.
Chủ cửa hàng gạ tôi mua 1 cái ăcqui khô hiệu Atlas gì đó, 70Ah, họ dùng qua qua rồi - thỉnh thoảng đi kẹp bình hộ công an, dùng khoảng 2 tháng rồi, đang tháo để ở ngoài, lỗ thăm màu xanh, bảo hành 6 tháng, giá 400k, theo các bác có nên mua bình nàykhông hay mua hẳn bình mới.
Loại Atlas này và Rocket cũng sx tại Hàn quốc, cái nào dùng tốt hơn ạ. Cám ơn các bác

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Theo ngu ý em, những cái quan trọng như accu, vỏ lốp ... không nên xài hàng cũ không rõ nguồn gốc, nếu chẳng may thì rách việc lắm...
Nếu xui mua nhằm hàng mới mà bị giả thì không nói làm gì, chứ cũ second hand thì ngại lắm ! Nên mua hẳn bình mới.
12v60ah khô ướt gì đều com pa ti bồ, miễn cùng size là ok !
Chúc vui

Trích đoạn: Dongnat

Tiện nói về ắc qui, tôi cũng xin các bác tư vấn giùm.
Hôm qua tôi cũng định đi thay ắc qui, xe tôi đang dùng ắc qui nước 12V,60Ah, vậy tôi thay 1 ắc qui khô tương đương ( 12V, 60Ah) vào có được không.
Chủ cửa hàng gạ tôi mua 1 cái ăcqui khô hiệu Atlas gì đó, 70Ah, họ dùng qua qua rồi - thỉnh thoảng đi kẹp bình hộ công an, dùng khoảng 2 tháng rồi, đang tháo để ở ngoài, lỗ thăm màu xanh, bảo hành 6 tháng, giá 400k, theo các bác có nên mua bình nàykhông hay mua hẳn bình mới.
Loại Atlas này và Rocket cũng sx tại Hàn quốc, cái nào dùng tốt hơn ạ. Cám ơn các bác

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

okề, cám ơn bác, sao cái tính em nó hay lăn tăn đồ cũ giá rẻ thế không biết, hề hề, vì xe cũ nên muốn nó đồng bộ, thôi em đi mua bình mới vậy.