Tập Lái
8/3/08
18
3
3
Hanoi
Thay bạc hay thay cả thước lái Mazda CX-5?

Số là, xe em CX-5 2014 đi đc 8.5 vạn. Khi đi đường xóc nhẹ thấy tiếng kêu nhẹ, vào hãng nói phải thay bạc thước lái. Nhưng hãng nói không có bạc mà phải thay luôn thước lái giá gần 7tr.

Phương án 1: thay thước lái mới
Phương án 2: chỉ thay bạc, thì thay ở đâu, giá cả, gara nào ở hà Nội chuyên về Mazda vậy các bác?!!

Các bác cho ý kiến
Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/6/12
34
61
18
Sao kỳ vậy? Đó là do thanh Rotuyn cân bằng trước kêu! thay 2 thanh 900k công 500k bảo đảm hết kêu. Thước lái Không kêu vậy đâu!

• Like
Reactions: nmd@
Hạng C
8/10/11
587
544
93
em cũng mazda, xe chưa đến 3 năm hạn bảo hành thì được thay mới k các bác. Tình trạng y như bác chủ, mà em mới chạy 32k km à.

• Like
Reactions: LômCom
Hạng C
8/10/11
587
544
93
Sao kỳ vậy? Đó là do thanh Rotuyn cân bằng trước kêu! thay 2 thanh 900k công 500k bảo đảm hết kêu. Thước lái Không kêu vậy đâu!
Em mang vào hãng 2 lần, xong vẫn bị lại. Kêu chỉ siết lại phuộc, càng A. Chạy được 50km lại kêu nữa. chán

• Like
Tập Lái
4/6/12
34
61
18
em cũng mazda, xe chưa đến 3 năm hạn bảo hành thì được thay mới k các bác. Tình trạng y như bác chủ, mà em mới chạy 32k km à.
Hôm em đi thay bác chủ nói xe Honda CRV mới và Civic mới nhập thái mới chạy có hai mươi mấy ngàn bị từa lưa kìa!! Bịnh này thường thôi nhẹ mà.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hôm em đi thay bác chủ nói xe Honda CRV mới và Civic mới nhập thái mới chạy có hai mươi mấy ngàn bị từa lưa kìa!! Bịnh này thường thôi nhẹ mà.
Lạ nhỉ. Chẳng lẹ trình độ ráp xe của TL dạo này xuống vậy sao.

Hạng C
8/10/11
587
544
93
Rồi hướng xử lý sao bác, em thấy chỉ siếc lại thì sao hết được. Em mắc mệt, muốn bán xe, mà người ta thấy tiếng kêu chắc xách dép bỏ chạy, xe em chạy trớn chậm tầm 20-30km/h thì nghe rất rõ khi qua đường gồ ghề.

Tập Lái
4/6/12
34
61
18
Rồi hướng xử lý sao bác, em thấy chỉ siếc lại thì sao hết được. Em mắc mệt, muốn bán xe, mà người ta thấy tiếng kêu chắc xách dép bỏ chạy, xe em chạy trớn chậm tầm 20-30km/h thì nghe rất rõ khi qua đường gồ ghề.
Đi thay đi bác! Vào chỗ nào cũng được. Kiểm tra Rotuyn lái trong, lái ngoài, cao su các loại có vỡ k? Mà tiếng kêu tình trạng đó là Rotuyn cân bằng. Mua bên ngoài 350k 1 cây, vào Gagra 450k (cho người ta lời tí bác) chỉ định ngay đó tháo ra kiểm tra đừng mò lung tung tốn thời gian vẽ vời thêm bệnh.