Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay bình ắc quy

Tập Lái
15/3/11
1
0
0
Các Bác cho em hỏi, bình thường thì bao lâu thi phải thay bình ắc quy?

Tập Lái
10/11/10
20
0
0
xe bác em nghĩ xài bình ướt quá ! xài bình ướt mà ko châm nước cạn nước bình sáng ra đề e ...eh .. ko nổ là hiủ tốn "lúa " rùi đó. hehe. em thấy bình khô xài vẫn sướng hơn đỡ phải bao dưỡng, chỉ việc coi mắt bình còn xanh ko là đủ biết rùi.
. di khoàng 2,5-3 năm thay bình là vừa. hehe 
tiện thể em xin ké tí nhe bác chủ thớt, em ko rành về đèn taplo trên xe mes ringter lam (nghe thiên hạ đồn là mes vuông hay mes tròn gì đó, hehe). bác nào rành thì chỉ giúp "tiểu đệ" với.
. thanks các bác trước !

Tập Lái
27/6/11
1
0
0
Tuổi thọ trung bình của bình ắc quy khoảng 18-24 tháng. Nếu bình của xe bác đã sử dụng >24 tháng thì nên thay bình mới nhé. Có j bác cứ alo cho em, em sẽ tư vấn thêm cho bác Mr Thanh 0983725826 hoặc bác vào đây để biết thêm chi tiết www.pcbattery.net

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Tui đã dùng 2 loại bình khô và ướt và có nhận xét sau:
- Bình khô:tuồi thọ khoảng 2,5 năm.Nhược điểm là tèo bất tử,nếu đi đường làng hoặc miền núi mà nó tèo thì nguy to(tui bị 2 lần nhưng may ở TP nên sau 30 phút có ngay).
- Bình nước Dongnai:tuổi thọ khoảng 3,5 năm.Nhược điểm là mỗi năm phải bổ sung nước caats1 lần.
Túm lại là tui khoái bình nước hơn vì rẻ tiền và ko tèo bất tử.

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Bình cũ của em Panasonic xịn đi theo xe nhập, loại nước, dùng được gần 3 năm (chính xác là 34 tháng), chết từ từ. Em thay bằng loại khô Sonite của Hàn, mới được 8 tháng chưa thấy trục trặc gì.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Các bác nói bình khô chết bất đắc kỳ tử là sao ạ? Em chưa hình dung lắm!
Em đang xài bình hiệu K*** (em quên mất tên chính xác) của Hàn Quốc do chủ cũ để lại, trước để gara bị hết bình, khi lấy xe về phải câu bình đề về. Sau đó có việc để 1 tuần không đi, lấy ra đề hết bình, ghét em lấy bộ sạc ra xạc cả đêm. Và thấy bình xài mạnh OK trở lại.
Sau đó có việc không đụng tới 4B tầm hơn tuần, cũng hết bình, lấy ra bộ sạc sạc đỡ 10p, đề nổ và chạy tới giờ (trung bình 4-5 ngày em mới sử dụng oto đi công việc), và 2 tháng nay thấy chưa dấu hiệu hết bình, nên cũng đang xài ráng.
Em cũng đang phân vân vụ nên xài bình nước hay bình khô đây, vì ở chổ em ở bình khô thì chỉ có loại Rocket và K*** gì đó đều là của Hàn Quốc hết, chứ không có loại GS... GS chỉ có bình nước.

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
Em xài con bình ướt Pinaco theo xe, đã 20 tháng tuổi chưa thấy ho hen sổ mũi gì. Vừa rồi em đi nước ngoài gần tháng rưỡi, về đề 1 phát vẫn nổ ngay.
Cuối năm thay bình chắc em lại làm con Pincaco

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Bình nước chu kỳ bảo dưỡng châm nước thế nào vậy bác? Bác châm bằng nước gì vậy ạ?

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
huy812000 nói:
Bình nước chu kỳ bảo dưỡng châm nước thế nào vậy bác? Bác châm bằng nước gì vậy ạ?
Cũng tùy bác ơi, nhưng mấy bác tài xe tải có câu này: "Chiều thứ 7 nhớ thăm em"
Vì mấy xe tải chạy nhiều nên việc chăm sóc là thường xuyên, vậy bác đi nhiều thì cũng có thể tham khảo câu này,
Còn nước thì bác châm nước cất là tốt nhất, hoặc cũng có thể dùng nước suối tinh khiết.