Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Vào 1 ngày đẹp trời em đang chạy thì đèn ABS , đèn thắng ( dấu chấm thang ) và hiện thông báo check ABS system ...
--- Em vào hãng thì được báo : cắm máy check hư cảm biến bên tài ... thay 4tr8 , chưa mở ra kiểm tra vệ sinh gì hết ... à thay cũng không có hàng phải hẹn sáng hôm.sau mới có để thay.
... đọc thì thấy nhìu bác chỉ cách kiểm tra sợ do cảm biến dơ chứ không hư... ( vào hãng chưa làm gì chỉ cắm máy là kêu thay mới ... ) .... em thì bị 1 lần với hãng m cái cảm biến de bị đứt bảo thay ... ra chỗ anh bạn làm điện nối lại 30s bình thường ... nên sợ hãng kg kiểm tra kĩ.
Ai biết chỗ nào chuyên về mấy cảm biển chỉ em ... em qua test thử và nếu hư em thay luôn ...
Thank

16/5/14
33
28
33
48
Xe mình vừa rùi khi rữa khoang máy xong thi đèn abs và thắng tay hiện chạy vài kim thi tắt sau đó hiện lại.vào hảng toyota kiễm tra máy scan phát hiện ra lổi Rear Speed Sensor RH Circuit. Báo giá thây mới +công =7tr2 nhìn choáng quá. Kêu xoá dùm về xem thế nào. Đến nay cũ dc 4 ngày chưa thấy báo lổi lại. Ko hiểu có ai giống minh ko xe minh Vios G 2009.

• Like
Reactions: cui bap 777