Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Em muốn thay chỉ mỗi cái lưỡi trên cần gạt nước nhưng không biết tháo nó ra khỏi cái gọng sắt ntn. AE nào biết cách tháo xin chỉ giúp. Em nó đây.
Thấy cần gạt nước xe Mitsubishi

Em cảm ơn.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Các bác cho em hỏi muốn mua cái lá cao su gạt nước thì mua ở đâu, họ bán theo đơn vị mét hay cái? (chỉ mua cái lá gạt Cao su thôi nhoen)
Xe em cái gạt mưa sau ngắn tẹo ah, chỉ khoảng 20cm thôi, nó cũng bị rách như hình trong video nên em muốn thay...

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Các bác cho em hỏi muốn mua cái lá cao su gạt nước thì mua ở đâu, họ bán theo đơn vị mét hay cái? (chỉ mua cái lá gạt Cao su thôi nhoen)
Xe em cái gạt mưa sau ngắn tẹo ah, chỉ khoảng 20cm thôi, nó cũng bị rách như hình trong video nên em muốn thay...
Bồ ở đâu ? SG thì ra An Duong Vuong, tiệm TÂM bán có 80 ngàn hộp/2 cây.
Mua về tự thay rất dễ, trong vòng 10' là xong. Nếu khó inbox mình chỉ cụ thể cho

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Phải móc mới ra nha bác
Video này nó hướng dẫn thay nguyên khung cây gạt nước. Ý mình muốn hỏi cách thay cái lưỡi cao su thôi. không thay khung zin của cần gạt theo xe

Hạng B1
28/5/15
63
30
18
48
Bác nên thay luôn bộ Bosch AeroTwin cho sạch kính, êm, nhẹ, đẹp xe và an toàn khi trời mưa lớn. Sau này bác muốn thay lưỡi cao su cũng rất dễ dàng. Cái hiện tại của bác khó thay hơn, bác thử dùng đồ banh các móc sắt ra xem sao. Cái cần gạt mưa thay cũng như thay bóng đèn thôi bác ơi, nếu tiết kiệm thì ok, còn về zin thì có khi bộ mới còn zin hơn nhiều :)

• Like
Reactions: NissanEL
Hạng D
9/5/16
1.182
3.615
113
124
Cần gạt khung sắt giá rẻ bèo, xe trước em thay lại loại không khung sắt gạt nưóc sạch bóng, loại của boss