Tập Lái
7/9/16
3
0
1
33
Trước tiên em xin chào các bác, chả là em đang đi xe Kia Sportage 2012, mà cái dvd của nó chỉ có nge mp3 với radio chán quá nên em dự định nâng cấp, sau khi thăm dò thì em tìm được cái loại này và cả chỗ nhận ship về Việt Nam cho em, vấn đề ở đây là họ hỏi đặt ship loại có Canbus hay không có Canbus, em có google nhưng hiểu rất mông lung, vậy xin nhờ các bác tư vấn dùm là có nên đặt con này về và nên đặt loại có hay không có Canbus ạ, thanks các bác xem tin.

Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Trước tiên em xin chào các bác, chả là em đang đi xe Kia Sportage 2012, mà cái dvd của nó chỉ có nge mp3 với radio chán quá nên em dự định nâng cấp, sau khi thăm dò thì em tìm được cái loại này và cả chỗ nhận ship về Việt Nam cho em, vấn đề ở đây là họ hỏi đặt ship loại có Canbus hay không có Canbus, em có google nhưng hiểu rất mông lung, vậy xin nhờ các bác tư vấn dùm là có nên đặt con này về và nên đặt loại có hay không có Canbus ạ, thanks các bác xem tin.

Xe bác có khiển trên vô lăng không ạ..?

• Like
Reactions: arch.tranthevu
Hạng B2
3/5/15
101
6
18
42
Xe e đã thay pi 8750, phải gắn thêm cặp canbus giá 2tr6 thì mới nghe được, chủ trước gắn dvd tàu cũng có canbus kèm theo thì nghe dc bình thường nhưng lấy cặp đó gắn qua pi thì chỉ nghe được 1 lúc là ngưng, thử các loại canbus thông dụng khác cũng ko dc, canbus là bộ giải mã âm thanh, canbus của kia sportage cũng khó tìm, ở sg cũng chỉ 1 vài nơi có còn ko phải ship ở HN vào, bác nên tìm hiểu thêm, em thì chỉ biết vậy thôi

• Like
Reactions: arch.tranthevu
Hạng B2
3/5/15
101
6
18
42
Ah quên, xe e bản limited thì có loa bass phía sau nữa, ko biết xe bác có ko

Hạng D
13/8/07
1.544
3.428
113
xe em tlx, k có loa sup theo xe. chủ cũ gắn dvd tàu vô nghe dở ẹc, phím trên vô lăng cái được cái mất, ipod không nhận.... Trước đây em đi cerato nhập nghe bằng cd nguyên bản cắm ipod thì với em thế là ổn rồi, giờ dvd tàu quá tệ. chưa kể xe có lắp sub điện jbl basslink gì đó (nghi tàu luôn quá), mà sub nó ù ù, tiếng bass cứng ngắc, nhọn k có mềm k có sâu. cho em hỏi là:
1. loa nguyên bản ổn k (so với cerato)
2. xe có can bus gì không?
3. em nên tìm mua lại cd theo xe hay lên luôn dvd pioneer+ loa + amply....
cám ơn các bác

PS nhu cầu của em là nghe nhạc trên ipod (vì em thích cái playlist/album của nó), chỉnh chọt volume/ next/prev trên vô lăng được. nhạc em nghe chủ yếu là nhạc vàng/audio convert từ PBN iso.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
xe em tlx, k có loa sup theo xe. chủ cũ gắn dvd tàu vô nghe dở ẹc, phím trên vô lăng cái được cái mất, ipod không nhận.... Trước đây em đi cerato nhập nghe bằng cd nguyên bản cắm ipod thì với em thế là ổn rồi, giờ dvd tàu quá tệ. chưa kể xe có lắp sub điện jbl basslink gì đó (nghi tàu luôn quá), mà sub nó ù ù, tiếng bass cứng ngắc, nhọn k có mềm k có sâu. cho em hỏi là:
1. loa nguyên bản ổn k (so với cerato)
2. xe có can bus gì không?
3. em nên tìm mua lại cd theo xe hay lên luôn dvd pioneer+ loa + amply....
cám ơn các bác

PS nhu cầu của em là nghe nhạc trên ipod (vì em thích cái playlist/album của nó), chỉnh chọt volume/ next/prev trên vô lăng được. nhạc em nghe chủ yếu là nhạc vàng/audio convert từ PBN iso.
Xe bác zin theo xe là loa Infinity hay JBL gì phải ko ah? (có logo trên cửa). Nếu đúng như thế thì do chủ thay DVD khác, khi lấy CD ra thì cái amply theo xe mất tát dụng nên có thể chủ xe gắn thêm sub. Và khả năng trước chủ xe chơi DVD hàng hiệu, lúc bán xe lắp quá TQ vô cho có để bán.
Theo em, bác thay cái DVD xịn JVC, Kenwood hay Pioneer gì cũng được và gắn thêm cái amply để kích lại bộ loa zin (nếu là JBL hay Infinity).
Còn ko bác thay hết cả cụm là ngon hihi

• Like
Reactions: michau83