Tập Lái
29/4/13
5
0
0
Chào các cụ, xe em 2 giảm sóc trước bị chảy dầu, chắc là hỏng rồi, đi rất ồn. e định thay giảm sóc của Bilstein ( Đức ). lắp giảm sóc này đi có ổn không? các bác ai biết tư vấn giúp e với. cảm ơn các bác!

Hạng B1
27/8/08
51
0
0
Đất Cảng
bác hỏi khó, chắc phải chờ mấy member phải cực hiểu biết và cực nhiệt tình, chứ ko đa phần sẽ khuyên bác vào hãng mà thay

Tập Lái
2/2/12
1
1
8
ok bác kg hề chi , vì hãng bilstein chuyên sản xuất giảm sóc cho xe hơi mà, mình vừa thay một cặp cho xế cưng của mình s350 , giảm sóc mình mua 850usd /cái , ở campuchia,

Tập Lái
17/9/12
45
46
28
@bác newcbr : CPC cũng có bán đồ Mer hả bác . em tưởng Cam chỉ co xe và đồ Toy với Lexus thôi chứ ?

Tập Lái
29/4/13
5
0
0
Em da thay 1 doi giam soc truoc hang bilstein, chay thu e thay no cung qua, lap vao trong xe em no cao lenh khenh. Co bac nao biet chieu cao chuan do the nao k? E thay cac xe mer khac no k cao nhu vay.

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Tôi trả lời nhanh bác như thế này nhé:
1. Thay giảm xóc Bilstein vào Mercedes là OK, vì chính Mercedes không làm giảm xóc mà mua lại của các hãng của Đức trong đó có Bilsten để lắp vào xe.

2. Ngay trong cùng một đời xe Mercedes thì cũng có vài loại giảm xóc: Loại bình thường, loại cao và loại thấp. Cái này nếu có sẽ ghi trong cái datacard của xe của bác. Muốn biết datacard của xe bác thì vào bảo đại lý in ra cho một tờ. Chủ xe Mercedes nên có cái datacard của xe của mình.

3. Bilstein sx giảm xóc của Mercedes có loại OEM, có loại hạ thấp gầm, loại nâng cao. Chắc bác đã chọn sai part # nên mới vậy.
Muốn cụ thể thì bác phải post part # của Bilstein và cái VIN của xe Mercedes lên thì các cao thủ mới tra được cho bác.

• Like
Reactions: NamHung
Tập Lái
2/2/12
1
1
8
Có 1 cuạ hàng duy nhat tai nompenh. Xuống xe buyt cpc .hỏi xe lôi tên Sơn người viet nam hoi chỗ bán phụ tùng mẹc là chở mình tới lien.

Tập Lái
29/4/13
5
0
0
Cảm ơn bác TranQuocToan rất nhiều. Bác cho e hỏi thêm, lắp loại cao như vậy thì có ảnh hưởng gì đến kết cấu của hệ thống gầm không?

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Nếu cao một chút thì cũng không sao. Part # của cái giảm sóc bác thay là gì ? Cái này có in trên bao bì của Bilstein

Tập Lái
29/4/13
5
0
0
e cũng gà mờ về mấy cái vụ này, sáng nay e vừa tháo giảm sóc ra và so với cái nguyên bản, tình hình như sau: giảm sóc nguyên bản thì chiều dài là cố định, giảm sóc thay thế có các ngàm để có thể làm cho giảm sóc dài ra ( với trường hợp độ xe ). e đã đưa cái ngàm về bằng với giảm sóc nguyên bản, nhưng có vấn đề là cái ty của giảm sóc mới dài hơn cũ tới gần 4 cm, tổng chiều dài phủ bì từ đầu tới cuối của giảm sóc mới là 68cm, trong khi của nguyên bản là 64. e đã gửi đi đổi lại. hy vọng là ok. mệt, mất thời gian quá. Cám ơn bác TranQuocToan!