Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Bạn có thể cung cấp thêm chi tiết về xe của bạn ? nếu tìm được tôi sẽ gửi link, và từ đó bạn có thể suy đoán ra (nếu mua từ các trang nước ngoài) , thường thì bộ nhún sau rẽ hơn trước . Thân !
Xe em accent bản full 2018, trước giờ chạy rất đầm, trừ khi len tren 120km/h xe mới cảm giác bị bay bay, chứ tam 110 đổ lại cầm 1 tay vô lăng ko sao hết, xe đầm, thân xe bám đường và tì xuống mặt đường. Sau khi chay 40 ngàn km thì em thay 1 bộ vỏ good year triple max mới, chạy duoc tam 1000 km thì xe bị cảm giác như sau (trên cùng 1 cung đường cao tốc long thành - sài gòn)
  1. Vô lăng rơ nhiều hơn, cảm giác lỏng lỏng. Tuy nhiên vẫn thẳng lái + buông tay ra xe vẫn đi thẳng, chỉ là cảm giác vần vô lăng nó ko còn thật như xưa mà ảo ảo sao đó
  2. Vô ổ gà, xe ko nhún đều theo phương thẳng đứng mà lại xuống 1 ben trước 1 bên sau + cảm giác xe nó lắc ngang qua lại. Xe như bị gió tạt làm chao chao thân xe khi chạy tầm 80-100km/h=> e cảm giác phuộc sau bị nhão nhưng không biết gara nào có máy test độ nhún của 4 phuộc xe để bắt bệnh nên cũng không chắc
  3. Em có tính ra hãng thay đồ hãng nhưng nghĩ chạy 1 time cũng bị nhão lại nên tìm hãng phuộc độ nào ngon ngon thay chạy cho chắc xe luôn, xe máy dễ kiếm chứ oto sao khó kiếm phuộc độ quá
  4. Em đi cân bằng động 4 bánh rồi, phuộc cũng ko xì dầu nhưng tình trạng vẫn bị cảm giác muốn bán xe luôn hix
Em xin cám ơn

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Xe em accent bản full 2018, trước giờ chạy rất đầm, trừ khi len tren 120km/h xe mới cảm giác bị bay bay, chứ tam 110 đổ lại cầm 1 tay vô lăng ko sao hết, xe đầm, thân xe bám đường và tì xuống mặt đường. Sau khi chay 40 ngàn km thì em thay 1 bộ vỏ good year triple max mới, chạy duoc tam 1000 km thì xe bị cảm giác như sau (trên cùng 1 cung đường cao tốc long thành - sài gòn)
  1. Vô lăng rơ nhiều hơn, cảm giác lỏng lỏng. Tuy nhiên vẫn thẳng lái + buông tay ra xe vẫn đi thẳng, chỉ là cảm giác vần vô lăng nó ko còn thật như xưa mà ảo ảo sao đó
  2. Vô ổ gà, xe ko nhún đều theo phương thẳng đứng mà lại xuống 1 ben trước 1 bên sau + cảm giác xe nó lắc ngang qua lại. Xe như bị gió tạt làm chao chao thân xe khi chạy tầm 80-100km/h=> e cảm giác phuộc sau bị nhão nhưng không biết gara nào có máy test độ nhún của 4 phuộc xe để bắt bệnh nên cũng không chắc
  3. Em có tính ra hãng thay đồ hãng nhưng nghĩ chạy 1 time cũng bị nhão lại nên tìm hãng phuộc độ nào ngon ngon thay chạy cho chắc xe luôn, xe máy dễ kiếm chứ oto sao khó kiếm phuộc độ quá
  4. Em đi cân bằng động 4 bánh rồi, phuộc cũng ko xì dầu nhưng tình trạng vẫn bị cảm giác muốn bán xe luôn hix
Em xin cám ơn
Cám ơn bạn đã trả lời
A : hiệu xe
B : loại xe
C : máy xe (xăng dầu) dung tích và mã lực
D : năm

Cố lên đi 2018 là cũng còn mới mà , thế nào tôi cũng tìm được hay tương đương có độ cứng hơn không chừng

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Hôm trước có người hỏi độ xe từ 1 cầu lên 2 cầu. Hôm nay hỏi độ hệ thống treo từ dầm xoắn sang độc lập. Các bác độ mấy cái ảnh hưởng lớn đến an toàn xe chi vậy? Tốt nhất bán xe và mua xe mới có những cái mình cần.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Hôm trước có người hỏi độ xe từ 1 cầu lên 2 cầu. Hôm nay hỏi độ hệ thống treo từ dầm xoắn sang độc lập. Các bác độ mấy cái ảnh hưởng lớn đến an toàn xe chi vậy? Tốt nhất bán xe và mua xe mới có những cái mình cần.
Hôm nọ em muốn độ xe 4 bánh thành 5 bánh ....nó bảo đi mua cái bánh sơ cua để vào thì thành 5 bánh :p :p :p

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
nào bác tìm ra chỗ pót lên nhe, để thay dầm xoắn cho con Cross, xe cũng cả tỷ mah đi mệt người vs cái dầm xoắn y như trên vios...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/10/16
299
212
43
38
Em xin cám ơn
Thay hệ thống giảm xóc của tein, khoảng 20 củ nha bác. Lên gg search giảm xóc tein. Bác chạy mà không êm như camry thì cứ vào chửi em.

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng B2
30/10/16
299
212
43
38
nào bác tìm ra chỗ pót lên nhe, để thay dầm xoắn cho con Cross, xe cũng cả tỷ mah đi mệt người vs cái dầm xoắn...
Thay hệ thống giảm xóc của tein bác ạ. Xe em thì thay 4 vỏ michelin premacy 4 hết gần 15 củ, hệ thống giảm xóc tein hết 20 củ, bọc da cửa hết gần 5 củ. Giờ chạy êm như merc =]]] (chém gió tí thôi)

• Like
Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Xe 120km/h mà chao thì chắc chắn có vấn đề về bộ nhúng. Thay bộ nhúng vậy có thay cái chum cao su trên ống nhún chứ bác. Thứ hai. Bộ lò xo thể nào. Nếu bác chịu khó tìm hiểu sẽ ra thôi. Lò xo rất quang trọng. Nó mà nhão thì 10 ống nhún cũng chết

• Like
Hạng D
22/12/09
3.138
18.278
113
Thái Bình
Nếu bên mĩ hoặc cambodia thì chuyện này hết sức bình thường
Cắt đôi cái xe yaris ra, mua cái đuôi của xe có treo đa điểm hàn lại chạy phe phé
Hoặc cắt khung gầm sau hàn lại
Làm được nếu chịu chơi có điều chạy chưa chắc đã ngon
Nếu xe đời 2000 trở về trước thì cứ độ cho thoả chí, hư vứt cụ nó đi là xong

Minh hoạ 1 người dám nghĩ dám làm độ càng cứng thành càng có tăng đưa để chỉnh chụm cho khỏi mòn lốp :D

Thay hệ thống treo sau của xe từ dầm xoắn sang độc lập được không?