Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay kính xe cách âm tốt hơn?

Tập Lái
10/4/18
2
0
1
39
Tình hình là em cũng đóng phí ngu để lót sàn cửa bằng vật liệu cách âm tốn hàng chục chai, chơi lớp roan cao su ở 4 cửa từ 1 thành 2 lớp, thay lốp mitchelin vẫn còn những tiếng ồn từ xung quanh.
Em ngâm cứu mãi mới tòi ra 4 cái cửa kính xe nó cũng là nguồn truyền âm tốt kinh. Nên cũng lượn các xe sang so với xe mình. Thì kính cũng nhiều đặc tính phết dù tựu trung lại là:
1.laminated gồm nhiều lớp kính, giữa các kính có lớp pvb, thường dùng cho kính lái
2.temperated nôm na là kính gia nhiệt khá cứng thường dùng cho 4 cánh cửa

Nhưng em đang tìm mãi mà ở sài gòn mình chưa có gara nào chuyên về vụ kính này hay mình tìm hông đúng chỗ. Chứ em tính chơi 4 cách cửa sổ bằng kính laminated luôn cho nó máu vì theo như quảng cáo là nó cách âm tốt hơn nhiều so với con temperated. Bù lại giá chát hơn nhiều.

Anh em trên đây có ai từng ngâm cứu vụ thay kính xe để cách âm tốt hơn chưa. Chứ em đảm bảo là lên mấy em merc kính dày hơn, gõ vô là nghe tiếng khác liền.

Attachments

Tập Lái
10/4/18
2
0
1
39
Chevrolet spark 2016 :( ồn đủ kiểu. Xử mấy cái kia nhưng cái âm chính là tiếng động xung quanh xe và tiếng động cơ, và tiếng cục a/c cứ đóng ngắt nghe rất bực hì hì

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Chevrolet spark 2016 :( ồn đủ kiểu. Xử mấy cái kia nhưng cái âm chính là tiếng động xung quanh xe và tiếng động cơ, và tiếng cục a/c cứ đóng ngắt nghe rất bực hì hì
Thay kính ko giải quyết được đâu anh! Kính nó ngăn truyền âm còn tốt hơn các thành phần khác của xe. Mình đã từng làm qua rất tốn kém rồi và khuyên anh không nên tồn kém vì điều đó.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Chỉ cần bớt nẹt pô, bớt bấm kèn, bớt rồ ga là tự ... cách âm tốt nhất :):):):):):)

Hạng B2
15/8/17
291
46
28
Quận 2, Tp.hô chí minh
Có thể do ron kính, nẹp chân kính bị chai, gãy cũng bị ồn. Thay mới ron kính, nẹp chân kính cũng giảm ồn đáng kể. Mình gắn thêm ron chống ồn 4 cánh cửa, nắp capo và cốp sau thì giảm ồn nhiều lắm

• Like
Reactions: dragonquan253