Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
đây bác
Là que thăm nhớt đầu tiên cái đã, sau đó là tính tiếp .... (nhớ là xe nằm yên nha)

Nhiều khi chỉ do đứt dây hoặc chạm mass, máy chẩn đoán nó chỉ gợi ý thôi.
Mình cứ thế báo khách thay đồ tùm lum, người ta đánh cho anh ơi

Nhưng 80% là báo đúng, nhiều khi không ngờ đến được đó bác D23. Bộ lúc nầy ở nhà sửa xe online à :) :) . Thân bác !

Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Là que thăm nhớt đầu tiên cái đã, sau đó là tính tiếp .... (nhớ là xe nằm yên nha)
que mua ở dau bác, cách kiểm tra sao bác, con e90 nó ko có que bác ah

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
que mua ở dau bác, cách kiểm tra sao bác, con e90 nó ko có que bác ah

Đúng là kh có cây thăm nhớt ... thôi thì xem video đở buồn nha

hai là thay nhớt tiện thay cây láp luôn .....rồi xem nó nói thế nào, vì E90 không có que thăm nhớt (xăng)

Bác gian ác , biết em dân non mà hỏi cái ác, bác xem rồi tính tiếp nha .... Thân !

• Like
Reactions: Caohiep
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
BMW đời này ko có que thăm anh ơi.
Em ko dành xe BMW, khuyên bác chủ vào hãng đi

Nhưng 80% là báo đúng, nhiều khi không ngờ đến được đó bác D23. Bộ lúc nầy ở nhà sửa xe online à :) :) . Thân bác !

• Like
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Em từng lái BMW, nhưng khó chuẩn bệnh. Hên là có net tìm quậy được . Mà thôi đợi chủ thớt báo, không chừng có điểm hay

Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38

Đúng là kh có cây thăm nhớt ... thôi thì xem video đở buồn nha

hai là thay nhớt tiện thay cây láp luôn .....rồi xem nó nói thế nào, vì E90 không có que thăm nhớt (xăng)

Bác gian ác , biết em dân non mà hỏi cái ác, bác xem rồi tính tiếp nha .... Thân !
đã xem phim full hd bác gởi, chân thành cám ơn bác!
em chỉ đoasn hùnh ảnh chứ ko hiểu đang nói gì, có mấy ý nhờ bác tư vấn có giống ý e ko
1. cái nắp đen bự la nhớt máy, cách kiểm tra là đẩy cái que xuống nếu nó nhún lên đều là nhớt òn tốt, trường hợp đẩy mà nó lên chậm là thiếu nhớt pk?
2. mở cái nắp đen ra để thấy cái bình là nhớt gì vậy bác? có phải nhớt hộp số ko, nó nằm giữa là an toàn, cao hơn upper là ko tớt đươi under là tèo pk bác
3. cái ống dài nắp đen là nhớt thước lái ohari ko? kiểm tra bằng cách nào, xem video em ko hiểu

• Like
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Giây 46, dầu trợ lực tay lái, cạn thì châm vào, rất ít khi thay
2'10 dầu thắng xem, thay nếu cần (nếu thấy nó đen) hay 3 năm thì phải
3'10 nước làm mát, nước xe (nên làm 2 năm)
5'58 nước chùi kiếng
Sau đó thì xem tableau, nếu như thiếu nhớt thì châm vào từ từ.

Chấm hết ... Nếu như bác muốn thêm thì có lẽ phải hỏi ai có BMW. Có gì thì hú các anh em OS,

Còn bác hỏi vào phút nào thì em có thể theo được .... Thân !

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
đã xem phim full hd bác gởi, chân thành cám ơn bác!
em chỉ đoasn hùnh ảnh chứ ko hiểu đang nói gì, có mấy ý nhờ bác tư vấn có giống ý e ko
1. cái nắp đen bự la nhớt máy, cách kiểm tra là đẩy cái que xuống nếu nó nhún lên đều là nhớt òn tốt, trường hợp đẩy mà nó lên chậm là thiếu nhớt pk?
2. mở cái nắp đen ra để thấy cái bình là nhớt gì vậy bác? có phải nhớt hộp số ko, nó nằm giữa là an toàn, cao hơn upper là ko tớt đươi under là tèo pk bác
3. cái ống dài nắp đen là nhớt thước lái ohari ko? kiểm tra bằng cách nào, xem video em ko hiểu
Cây que đó là đo khi máy nóng hay nguội , phút thứ mấy vậy bác để em xem

• Like
Reactions: Caohiep