Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thay loa cánh cửa cho Innova?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Các Bác cho em hỏi là em định làm cách âm 4 cánh và thay 4 loa cánh cửa loại tốt cho em Inn nhà em. Tuy nhiên em sẽ không gắn amplifier vì em chỉ nghe nhạc nhẹ vừa phải. Điều em quan tâm là liệu chất lượng âm thanh có cải thiện được nhiều không ạ? Hay nhất thiết phải gắn thêm amplifier?

Mong các Bác tư vấn cho em với ạ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Thay loa cánh cửa cho Innova?

Em hóng hớt tý: nếu thay loa công suất nhỏ thì không cần amli, công suất lớn thì cần. Em cũng đang định thay loa cửa nhưng dành dụm chưa đủ lúa :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mình mần nguyên con hay chỉ 4 cánh cửa thui hả bác??

Thay loa + cách âm là quá đủ rồi bác!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM

Mần nguyên con mà chơi bằng Accumat thì hao lúa lắm phải không các Bác? Em cũng rất muốn cách nhiệt trần nữa vì xe em để lâu ngoài nắng đến lúc chạy thì máy lạnh rất lâu mới lạnh. Chỉ sợ không đủ lúa lần này:D. Mà nỗi sợ lớn hơn của em là làm âm thanh xong bà cả bả leo lên xe ghe rồi phán là chẳng khác gì mấy thì chít. Lần sau không duyệt tiền cho độ thêm nữa:D

Tập Lái
29/8/08
10
0
0

Trích đoạn: phucminh

Em hóng hớt tý: nếu thay loa công suất nhỏ thì không cần amli, công suất lớn thì cần. Em cũng đang định thay loa cửa nhưng dành dụm chưa đủ lúa :D
Bác ở HN ko ạ? Bác thay đi rồi để lại cho em 4 loa theo xe nhá. Mà loa xe bác tròn hay bầu dục, đường kính bao nhiêu?

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

Trích đoạn: Impact_Wrench

Trích đoạn: phucminh

Bác ở HN ko ạ? Bác thay đi rồi để lại cho em 4 loa theo xe nhá. Mà loa xe bác tròn hay bầu dục, đường kính bao nhiêu?
loa tròn và 160mm đấy bác

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM

Trích đoạn: ddtuyen

Các Bác cho em hỏi là em định làm cách âm 4 cánh và thay 4 loa cánh cửa loại tốt cho em Inn nhà em. Tuy nhiên em sẽ không gắn amplifier vì em chỉ nghe nhạc nhẹ vừa phải. Điều em quan tâm là liệu chất lượng âm thanh có cải thiện được nhiều không ạ? Hay nhất thiết phải gắn thêm amplifier?

Mong các Bác tư vấn cho em với ạ.

Em đã nghe thử 1 em civic chỉ thay 4 loa cửa hiệu Focal 165 V1 rồi ( ko gắn amplifier ). Nghe cũng hay lắm bác ah.

Hạng B1
9/7/08
82
34
18

Em nghĩ là bác nên giữ nguyên loa gin của In mà chơi , vì loa của inn được đặt làm từ Pioneer nên chất lượng rất ổn .
Bác thay loa mới loại tốt ( loại tốt thế nào thì em không biết , nhưng em thấy trên thị trường loa TQ giả thương hiệu nổi tiếng rất nhiều , kể cả loa do các công ty lớn phân phối ) chưa chắc đã tốt hơn . Chỉ trừ khi bác làm lại luôn toàn bộ dàn : CD/DVD-Amp-loa-sub thì mới nên cân nhắc . Còn việc làm cách âm 4 cánh cửa thì em chưa làm nên chưa biết . Nếu bác làm thấy có hiệu quả , giá cả thế nào cho em biết với nhé .

• Like
Reactions: saigonxe