Hạng B2
16/4/07
158
0
0
chào các Bác...chả là em có tí thắc măc muốn hỏi Bác nào có chút kinh nghiệm về em Q7.bác nào biết em xin cảm ơn...sự việc như thế này ạ.con Q7 của thằng bạn em hôm trước đi bị dính quả đinh nên bị thủng.Bạn em đã đi vá lại chỗ thủng đó rồi.xe đi ngon lành chẳng vấn đề gì cả nhưng lúc nào mở máy là thấy cảnh báo bằng mấy tiếng tít tít.đau hết cả tai nhưng mà không biết cách nào tắt được cái âm thanh cảnh báo khó chịu đó.nếu bác nào đã gặp tình trạng này xin cho em tí kinh nghiệm ạ.em đoán là cái cảm biến áp suất lốp nó cảnh báo vì chắc là do thiếu hơi??tài hèn sức mọn nên em chỉ biết đoán thế thôi.chờ tin các Bác

Tập Lái
29/9/07
25
0
0
36
Mel
RE: thay lốp Q7!!!help

Cái tiếng đó có kêu trước khi bị xì lốp ko bác? Cũng có thể là do bạn bác chưa thắt dây an toán đó

Hạng B2
16/4/07
158
0
0

tiếng kêu đó kêu sau khi bạn em đi vá lốp bác ạ...gọi ra chỗ gara bán xe thì người ta bảo là phải đi bơm tất cả các lốp cho áp suất lốp bằng nhau thì mới được.nhưng bạn em thử rồi nhưng cũng ko được.nó đành nhờ em lên OS hỏi thử..hihi.

Hạng B2
10/3/06
116
0
0
CAMPUCHIA

Hay nhỉ? Bác coi lại cái lốp dự phòng đi, bơm căng nó lên chút.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

cái này chắc là do phần mềm trên xe nó báo phải set lại cái gì đó thôi

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

Coi lại cái cảnh báo áp suất lốp đi bác. Coi chừng lúc nạy lốp ra vá làm hư cái cảm biến áp suất rồi.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113

Trích đoạn: benny300

Em nghĩ như X5 ,sau khi vá và bơm lại thì phải reset lại .
vậy phải vô hãng làm hả bác?