Tư Vấn Chia Sẻ Thay má phanh ?

Tập Lái
12/4/06
9
0
0
RE: Thay má phanh ?

Thu nhat bac dung vao hang vi qua dat ma chat luong chua han da tot, thu hai dung mua do TQ vi ko dam bao an toan tinh mang, hay chon hang Bosch giá cả cũng phai chăng, hoac hàng Indo cung duoc, neu bac co nhu cau tat ca ve xe thi lien he: 0913032595: toi se huong dan cu the giup cho hoac mail: [email protected]

Hạng C
19/4/06
503
7
0

các bác oi!!! cho em nói leo tí nhé!:D sao cứ hỏng bất cứ cái gì các bác cũng nghĩ ngay đến chuyện vào hãng thế? vừa đắt, vừa không ra sao cả!( thợ của hãng chỉ biết thay phụ tùng một cách máy móc, không kinhnghiêm bằng thơ ngoài!), khi không thể kiếm được phụ tùng bên ngoài thì mới nên vào hãng.

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Nếu không hiểu rõ các loại má phanh trên thị trường thi nên thay má phanh của hãng. Má phanh tốt là má phanh phù hop với chủng loại xe của mình và má mềm thì phanh ăn hơn nhưng nhanh mòn má phanh, má cứng thì lâu mòn nhưng phanh bị trơ, má cứng pha nhiều hạt kim loại sẽ làm đĩa phanh vị vệt. thay má mới nếu đĩa không phẳng thì nên láng đĩa trước, công láng 2 đĩa khoảng hơn 100 nghìn. Bac concun nói thay phanh tàu 300k mà như phanh xịn là nói bậy

Thay phanh không đúng coi chừng bị Bó phanh đấy các Bác , Em bị 2 lần rùi , Bó phanh 2 lần cùng 1 bánh, lần đầu bị kẹt do đi vô đường ngập nước , lần thứ 2 để lâu kg đi kéo thắng tay khi đỗ, đến lúc đi hạ xuống thì mắc kẹt cũng bên bánh ấy ![8D]:mad:

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Xe em lúc trước thợ thay má phanh hiệu gì không biết mà 2 dĩa trước thấy bị sọc dưa quá chừng (chắc là 2 tang trống sau cũng vậy nhưng bên trong nên không thấy). Bác thợ bảo không sao, có thể do cát bụi lọt vào nên thế, cứ để đi "vô tư":mad:
Em thì nghi là má phanh dỏm nên làm xước dĩa. Dưng mà phanh vẫn ăn tốt, kiểm định mấy lần rồi vẫn "qua" ngon:)
Thôi thì lỡ rùi, đến lần thay má phanh sau sẽ láng cho phẳng luôn thể :D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: Accord91

Xe em lúc trước thợ thay má phanh hiệu gì không biết mà 2 dĩa trước thấy bị sọc dưa quá chừng (chắc là 2 tang trống sau cũng vậy nhưng bên trong nên không thấy). Bác thợ bảo không sao, có thể do cát bụi lọt vào nên thế, cứ để đi "vô tư":mad:
Em thì nghi là má phanh dỏm nên làm xước dĩa. Dưng mà phanh vẫn ăn tốt, kiểm định mấy lần rồi vẫn "qua" ngon:)
Thôi thì lỡ rùi, đến lần thay má phanh sau sẽ láng cho phẳng luôn thể :D
Xe tôi chưa thay má phanh lần nào mà đĩa cũng bị sọc dưa thôi bác ạ.

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

@uzast: Tại hồi trước khi thay má phanh, dù cũng cày đường đất đỏ + cát bụi nhiều mà đĩa phanh vẫn phẳng như gương, chỉ ngay sau khi thay má phanh mới là bị đầy sọc dưa, khuyết sâu lém... nên em nghi là bác thợ đã thay hàng chất lượng kém [:eek:]