Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay mâm và lốp Runflat

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chào các bác, các bác cho em hỏi xíu là em định thay bộ mâm S400 nhưng vẫn giữ nguyên lốp runflat theo xe có được không, có ảnh hưởng gì đến hệ thống phanh hay phuộc hơi không?
Ngoài ra em cũng cân nhắc định lên mâm 20'' và như vậy phải thay luôn cả lốp. Liệu trong trường hợp này xe có bị ồn hơn so với mâm 18'' và lốp runflat nguyên bản không?
Thêm nữa, các bác có quả mâm nào độc giới thiệu em với ạ.
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều.
@ P/S: Nhân tiện cho em hỏi thêm (do em không muốn lập thêm thread mới), em muốn gắn cái tủ lạnh S500 lên con xe này liệu có được không các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/2/16
12
0
1
44
Chào các bác, các bác cho em hỏi xíu là em định thay bộ mâm S400 nhưng vẫn giữ nguyên lốp runflat theo xe có được không, có ảnh hưởng gì đến hệ thống phanh hay phuộc hơi không?
Ngoài ra em cũng cân nhắc định lên mâm 20'' và như vậy phải thay luôn cả lốp. Liệu trong trường hợp này xe có bị ồn hơn so với mâm 18'' và lốp runflat nguyên bản không?
Thêm nữa, các bác có quả mâm nào độc giới thiệu em với ạ.
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều.
@ P/S: Nhân tiện cho em hỏi thêm (do em không muốn lập thêm thread mới), em muốn gắn cái tủ lạnh S500 lên con xe này liệu có được không các bác?
Em chỉ có thể trả lời giúp cụ 1 phần: vành dùng lốp runflat phải là loại vành khác dùng loại lốp thường. Khác là nó sẽ phải là loại vành có độ đàn hồi tốt hơn do khi lốp runflat xịt thì lúc đó toàn bộ trọng lượng xe dồn lên vành rất lớn chính vì vậy vành phải là loại có đàn hồi tốt hơn vành thường thì mới chịu đc sự áp lực từ trongk lượng xe