O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Khi rước em nó về, chủ cũ đã lắp sẵn cho em nó một màn hình LCD dạng che nắng, sẽ không có topic này nếu như cái màn hình nó không bị xệ xuống mỗi khi xe chạy, mà các bác cũng biết rồi Vịt thì chạy không êm lắm nên chẳng mấy chốc, ghế bên phụ bị cái màn hình nó hạ xuống tầm mắt một cách "bất đắc dĩ".

Cũng dự định lắp cái màn hình LCD thập thò vào vị trí lắp VCD hiện tại (hy sinh cái đồng hồ) nhưng bất thành vì cấu tạo của táp lô Vịt không phù hợp.

Giải pháp em cảm thấy tương đối ổn là lắp cho em nó 1 cái LCD áp vào vị trí gương hậu.

Cái em lo lắng nhất là sau khi lắp vào sẽ làm hạn chế tầm nhìn của tài xế khi nhìn về phía trước do màn hình lớn hơn nhiều so với gương hậu và nếu lắp theo hướng dẫn thông thường màn hình sẽ hạ thấp hơn so với gương hậu đến gần 4cm.

Để chắc ăn, em đem xe ra chỗ bán và ướm thử, vị trí em thấy hài lòng nhất là khi xoay ngược màn hình lại so với chỉ dẫn, khi đó màn hình chỉ hạ thấp so với gương hậu khoảng 2cm, toàn bộ phần màn hình gần như đưa hết lên trên. Như vậy ngoài việc không làm hạn chế tầm nhìn của tài xế, người ngồi băng ghế sau cũng dễ nhìn hơn do nó ở vị trí khá cao.

Và em quyết định lắp luôn.

Cái che nắng theo xe mà chủ cũ cẩn thận đưa theo em nó làm của hồi môn, giờ đây đã được trả về đúng vị trí ban đầu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
lovecar nói:
...
Cũng dự định lắp cái màn hình LCD thập thò vào vị trí lắp VCD hiện tại (hy sinh cái đồng hồ) nhưng bất thành vì cấu tạo của táp lô Vịt không phù hợp.

...

Sao lại không hợp nhỉ...em thấy ngon đấy chứ

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Cái "không hợp" trong "trường hợp" của em là thế này:

@Pigeon: 2 nhóc nhà em còn nhỏ, khi ngồi từ phía sau nhìn vào màn hình sẽ bị khuất một ít bởi cái cần số, vị trí đó hơi thấp,he he.

@gatre76: Loại bác đang dùng em cũng đã ướm qua, tuy nhiên em không an tâm lắm vì xe Vit không được êm nên khả năng bị vặn dàn cơ đưa màn hình ra & lên xuống sẽ rất cao. Cái đầu CD em đang dùng cũng bị tình trạng tương tự.

Cám ơn các bác đã chia sẻ về các ứng dụng của màn hình trên Vit cũng như giới thiệu một phần về Video của "vợ hai".

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.060
113
www.phindeli.com
pigeon nói:
lovecar nói:
... 
Cũng dự định lắp cái màn hình LCD thập thò vào vị trí lắp VCD hiện tại (hy sinh cái đồng hồ) nhưng bất thành vì cấu tạo của táp lô Vịt không phù hợp. 

... 

Sao lại không hợp nhỉ...em thấy ngon đấy chứ

Cái đế vàng vàng trên mặt tap-lo của bác Bồ Câu là cái gì vậy? có phải đế để ly không? Bác mua ở đâu vậy?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Đúng rồi bác cái đó để ly hoặc lon nước, bạn em nó đi Sing mua về cho em bác ạ...hihi

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Em vẫn chưa tìm ra giải pháp khả thi để ly cà phê đá theo xe cả! Có được cái như bác pigeon thì quá gọn.

Bác vui lòng cho em xem rõ hơn bên trên cái rack đó nhé! tks

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Hehe đơn giản thôi, weekend này bác ra quán nào đó gọi ly cà phê đá trước rồi hú em ra em demo cho bác xem nhé

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
cái vụ để ly cafe đá em có cách đơn giản lắm bác cứ kêu cafe em ra luon demo cho bac xem luon, không cần trang bị gì thêm cả trên vịt có sẵn rồi :)

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
lovecar nói:
@gatre76: Loại bác đang dùng em cũng đã ướm qua, tuy nhiên em không an tâm lắm vì xe Vit không được êm nên khả năng bị vặn dàn cơ đưa màn hình ra & lên xuống sẽ rất cao. Cái đầu CD em đang dùng cũng bị tình trạng tương tự.

cái của em chắc cú lắm, bua nào off em cho bác xem, nó có gật gù LCD chỉnh cho vừa tầm mắt của con bác mà lo gì :D