Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Chào các bác,
Em có con CX9 mua từ 2015, sau một thời gian dùng thì mặt kính đèn xe bị mờ/ ố vàng nhiều ảnh hưởng đến thẩm mỹ. Em có hỏi một số chỗ nếu làm lại (cà mặt kính/ đánh bóng) thì cũng sẽ bị lại rất nhanh, nên muốn hỏi các bác mình có đặt mặt kính đèn mới chính hãng để thay được ko?

Attachments

Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Hix có bác nào tư vấn giúp em với! E hỏi hãng thì họ chỉ bán cả vỏ đèn (mặt kính + phần sau đèn) chứ ko bán mặt kính riêng.

Hạng F
29/10/16
11.579
22.174
113
Pháp
Không .. Nếu là mặt kính thì cón có thể còn mặt ..mica thì thay cả bộ
Cho biết hiệu đời, năm để tìm dùm bác trên mạng OEM xem sao , loại nầy có moteur hay không ?

Còn làm bóng mặt kính cần phải đúng đồ đúng chất có thể sống tiếp tục ít nhất là 5 năm .. chứ không làm lung tung được đâu nha .... Em từng làm bóng rồi và nó cũng vào ...nghĩa địa :):):):) Nói chứ cũng dể làm, nếu như có máy khoan không dây thì ngon hơn ....

• Like
Reactions: ldnb
Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Không .. Nếu là mặt kính thì cón có thể còn mặt ..mica thì thay cả bộ
Cho biết hiệu đời, năm để tìm dùm bác trên mạng OEM xem sao , loại nầy có moteur hay không ?

Còn làm bóng mặt kính cần phải đúng đồ đúng chất có thể sống tiếp tục ít nhất là 5 năm .. chứ không làm lung tung được đâu nha .... Em từng làm bóng rồi và nó cũng vào ...nghĩa địa :):):):) Nói chứ cũng dể làm, nếu như có máy khoan không dây thì ngon hơn ....
Cảm ơn bác! Xe em là Mazda CX9 2015 (Grand Touring), có motor nâng hạ góc lên xuống (ko phải mắt liếc). Đa tạ bác nhiều!