Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/10/13
856
565
113
Thay Michelin Primacy 3 ST cho Kia Forte.
Như các bác chạy Kia Forte đã biết, xe ồn và xóc như thế nào….Lốp xe nguyên bản Goodyear quá cứng, sau 20K km em quyết định thay cho vợ 2 bộ cẳng mới. Loại lốp em chọn mua là Michelin Primacy 3 st. Tổng thiệt hại hết 11 triệu cho 04 lốp 215/45R17.[pagebreak][/pagebreak]

Lắp vào xe nhìn nó thế này ạ:

Về hình thức thì em thấy không đẹp, không “vuông thành sắc cạnh” như lốp Goodyear, không có Rim Protector (viền cao su ôm sát – bảo vệ mép mâm) như Goodgear, nhìn tổng thể lốp Michelin nó cứ tròn tròn thế nào ấy….

Tuy nhiên cảm giác lái xe và độ ồn/xóc cải thiện rất rõ rệt. Tay lái nhe hơn và có cảm giác dẻo, không bì bì như lốp cũ. Tiếng ồn lốp giảm rất nhiều, đi đường dài đỡ mệt hẳn….Độ xóc/lằn nhằn từ mặt đường đưa lên xe cũng giảm rất nhiều, cảm giác xe chạy êm ái, nhẹ nhàng. Vào cua và phanh rất tốt. Em chưa có điều kiện chạy đường ướt, vì đang mùa khô.....

Độ mòn của lốp thấy ok, sau ~1000km nó như thế này ạ: (Em chụp cạnh ngoài của lốp trước, bên trái – lốp sau hầu như không thấy mòn)

Sơ bộ em thấy rất hài lòng với bộp lốp mới, để xem sau 10K km nó sẽ như thế nào?

Các bác có ý định thay chân cẳng cho Kia Forte hãy mạnh dạn chơi loại này, em thấy đầu tư rất hiệu quả đó ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/10/13
856
565
113
Transformer nói:
bác thay ở đâu? giá cả sao cao vậy bác?
Em thay ở Michelin Huỳnh Tấn – Vũng Tàu, 11 tr cho 04 cái - Mâm 17” lốp nó toàn vậy không đó bác, mâm 15” và 16” lốp rẻ hơn ạ. Ở SG chắc rẻ hơn 1 tý ạ…..

• Like
Reactions: Jackie Huy
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Bác Xe chuồng gà còn cái lốp Kumho cũ của KIA phải không?
Bác để em 2 cái nhé - pm cái giá giao lưu nhé, tuần này có việc chạy lên Vũng Tàu, tiện làm vài chai với bác rồi chở em nó về luôn :).
Thanks bác. Tính pm cho bác mà chả biết sao pm không được, hy vọng bác đọc được cái này :).

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
DSG nói:
Bác Xe chuồng gà còn cái lốp Kumho cũ của KIA phải không?
Bác để em 2 cái nhé - pm cái giá giao lưu nhé, tuần này có việc chạy lên Vũng Tàu, tiện làm vài chai với bác rồi chở em nó về luôn :).
Thanks bác. Tính pm cho bác mà chả biết sao pm không được, hy vọng bác đọc được cái này :).
Em còn có 2 cái, mà có bác dặn lấy rồi ạ….bác thông cảm (Hôm nọ có 1 bác đến lấy 2 cái rồi, Goodyear bác ạ…)

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Michelin là ngon rồi đó bác , lúc trước em củng use Michelin về sau chuyển qua use Yokohama thấy ko êm và rất ồn chắc lần tới thay võ em use lại Michelin !!Vn mình use Michelin là chuẩn nhất

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Status
Không mở trả lời sau này.