Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
Chào các bác,

Con Cruze 2011 LT của em chạy được 20.000 cây rồi. Đến thời kỳ bảo dưỡng, em nó nên thay loại nhớt nào? Giá bao nhiêu ạ?

Em xin đa tạ.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Từ 1 đến 20.000 cây bác có bảo dưỡng thay nhớt lần nào không?! Nếu chưa bảo dưỡng lần nào hết thì thôi cố đi đến 40.000 cây vừa thay nhớt vừa đại tu máy luôn bác! :D

• Like
Reactions: cruze90 and nkhuynh
Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
xe em cũng castrol 10w-40 :D nhớt hãng vừa gớm vừa mắc, thay luôn lọc nhớt nha bác, 1 số lựa chọn khác: shell, mobil1, cùng chỉ số là đc

• Like
Reactions: nkhuynh
Hạng B2
11/5/13
330
283
63
nhớt hãng mà bác còn không tin nữa thì tư vấn sao được??? vô hãng mà làm bác còn suy nghĩ nữa...

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
xe em cũng castrol 10w-40 :D nhớt hãng vừa gớm vừa mắc, thay luôn lọc nhớt nha bác, 1 số lựa chọn khác: shell, mobil1, cùng chỉ số là đc
Bác nói hay quá! Bác show thử cái R/O xem nào. Mắc là bao nhiêu? Hãng đang thay nhớt gì Bác biết ko ạ? Total Quartz 9000 Future (API - SN, 5W30 ) và Total đang gia công cho GM nên bây giờ vỏ nhớt hơi khác vì đóng mác GM, nhưng nhìn kỹ góc nhỏ ở dưới thì Total sản xuất nhé Bác.
Bác nên nhớ, thằng nào quảng cáo nhiều chưa chắc đã tốt! Castrol thì mua rất dễ và có cả hàng giả.
Hình dưới là Bác nào trước đã thay nhớt bên Chevrolet Sài Gòn đều biết, sau này gia công cho GM nên thay đổi hình thức.
@chủ thớt: em nhớ bác đi Grandis mà?

Thay nhớt gì cho cruze chạy 20.000 cây?

• Like
Reactions: nkhuynh
Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
Bác nói hay quá! Bác show thử cái R/O xem nào. Mắc là bao nhiêu? Hãng đang thay nhớt gì Bác biết ko ạ? Total Quartz 9000 Future (API - SN, 5W30 ) và Total đang gia công cho GM nên bây giờ vỏ nhớt hơi khác vì đóng mác GM, nhưng nhìn kỹ góc nhỏ ở dưới thì Total sản xuất nhé Bác.
Bác nên nhớ, thằng nào quảng cáo nhiều chưa chắc đã tốt! Castrol thì mua rất dễ và có cả hàng giả.
Hình dưới là Bác nào trước đã thay nhớt bên Chevrolet Sài Gòn đều biết, sau này gia công cho GM nên thay đổi hình thức.
@chủ thớt: em nhớ bác đi Grandis mà?

ai mua castrol cũng sợ giả hoặc đều gặp hàng giả thì nó bán đc cho ai :D
em may mắn mua trúng nhớt thật, xài xong cũng quăng cái vỏ rồi, mục đích chính để xài chứ ko phải để chụp, thôi lần tới em mua rồi chụp cho bác coi nhe. Thân !!!
còn ko bác tham khảo đỡ ảnh em vừa google
@bác chủ: em quên hỏi bác trong sổ hdsd có nói chỉ số nhớt ko, bác coi thử

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tram-trinh
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
ai mua castrol cũng sợ giả hoặc đều gặp hàng giả thì nó bán đc cho ai :D
em may mắn mua trúng nhớt thật, xài xong cũng quăng cái vỏ rồi, mục đích chính để xài chứ ko phải để chụp, thôi lần tới em mua rồi chụp cho bác coi nhe. Thân !!!
còn ko bác tham khảo đỡ ảnh em vừa google
View attachment 268420
@bác chủ: em quên hỏi bác trong sổ hdsd có nói chỉ số nhớt ko, bác coi thử
Chỉ là vài điều nói cho khách quan. Chứ theo quan điểm bác thì nhớt rẻ như castrol đều tốt và xịn à? Hình ảnh này trước đây e đã up cả năm trời rồi. Chẳng qua để bác nhìn đúng hơn thôi. Còn giả thật về nhớt castrol thì bác lên google sẽ hiểu e đang nói là có lý do.

• Like
Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
Chỉ là vài điều nói cho khách quan. Chứ theo quan điểm bác thì nhớt rẻ như castrol đều tốt và xịn à? Hình ảnh này trước đây e đã up cả năm trời rồi. Chẳng qua để bác nhìn đúng hơn thôi. Còn giả thật về nhớt castrol thì bác lên google sẽ hiểu e đang nói là có lý do.
mấy cái bác tự diễn em làm biếng bàn quá :D
em nhờ có nguồn hàng thật nên thoải mái, tới giờ castrol vẫn vững cũng là có lý do, vậy nhen :D

• Like