Tập Lái
22/9/15
47
16
8
Chào các bác, chuyện là em mới mua KIA morning 2010 cũ, xe nhập chạy dc 30k, sau đợi đi bảo dưỡng lần đầu sau mua xe thì bên kỹ thuật có báo xe bị chảy nhớt, phải thay phốt cốt máy. Nhờ các bác tư vấn giúp cái này có nghiêm trọng không, có bắt buộc phải thay liền không, thay xong nó hay bị lại không, thỉnh thoảng em hay về quê (160km) đi xa như vậy có ảnh hưởng gì không ? Em gửi cái hình nhờ các bác xem giúp các hạng mục vì bên bảo dưỡng nói phải để lại xe sửa gần 2 ngày mới xong.

Attachments

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Để xe qua đêm có thấy chảy nhớt xuống nền nhà ko bác. Có thỳ thay, ko thì từ từ cũng đc.

Tập Lái
22/9/15
47
16
8
Để xe qua đêm có thấy chảy nhớt xuống nền nhà ko bác. Có thỳ thay, ko thì từ từ cũng đc.
Để qua đêm thì ko bị chảy nhớt, theo bác thì cái này mình thay ở ngoài dc không, trong hãng thì giá hơi chát. Bác biết chỗ nào uy tín thì giới thiệu giúp. Cám ơn bác nhiều !

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Cái này dễ, tuy nhiên cần làm kĩ. Bác cứ đem vào hãng làm cho chắc ăn, có bh nữa. Mà giá bn mà chát hả bác?

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Chào các bác, chuyện là em mới mua KIA morning 2010 cũ, xe nhập chạy dc 30k, sau đợi đi bảo dưỡng lần đầu sau mua xe thì bên kỹ thuật có báo xe bị chảy nhớt, phải thay phốt cốt máy. Nhờ các bác tư vấn giúp cái này có nghiêm trọng không, có bắt buộc phải thay liền không, thay xong nó hay bị lại không, thỉnh thoảng em hay về quê (160km) đi xa như vậy có ảnh hưởng gì không ? Em gửi cái hình nhờ các bác xem giúp các hạng mục vì bên bảo dưỡng nói phải để lại xe sửa gần 2 ngày mới xong.
Nhớt bôi trơn động cơ xe của bác chảy nhớt nếu không thăm hàng ngày châm thêm sẽ dẫn đến tình trạng hư hỏng nặng động cơ.
Tốt nhất bác mang đi kiểm tra nhớt chảy thực tế tại đâu. sẽ có phương án sửa chữa cụ thể bác nhé
Nếu Bác dha18 gần Tân phú thì ghé em.
Thân!
Thay phốt đầu - phốt đuôi cốt máy

Tập Lái
2/9/09
49
55
18
Xe em cũng bị tình trạng giống xe bác. Vào hẫng cũng bao thay phốt cam va hạ 1 bên máy. Bao giá tổng cộng gần 3tr. E di rua xe thi thay giọng xi nhớt cate máy. The la yeu cau lam lai het 300k. Đi ngon đến giờ luon. Bác check kỹ xem xì nhớt chỗ nào.

• Like
Reactions: TRANHA
Tập Lái
22/9/15
47
16
8
Xe em cũng bị tình trạng giống xe bác. Vào hẫng cũng bao thay phốt cam va hạ 1 bên máy. Bao giá tổng cộng gần 3tr. E di rua xe thi thay giọng xi nhớt cate máy. The la yeu cau lam lai het 300k. Đi ngon đến giờ luon. Bác check kỹ xem xì nhớt chỗ nào.
May quá, cám ơn bác. Bác cho hỏi địa chỉ bác sửa chỗ nào để em mang xe qua xem thử ???

• Like
Reactions: TRANHA
Tập Lái
4/7/13
15
2
3
xe bác xì nhớt phốt đầu phốt đuôi cũng bình thường thôi bác ah. để bảo đảm xe trong tình trạng tốt nhất bác nên đi thay hiện tượng xì phốt giai đoạn đầu bụi đóng gần vị trí phốt dang bụi dầu nhớt.Nguyên nhân xì phốt em xin đưa ra 2 nguyên nhân cơ bản
1. phốt làm bằng cao su làm việc thời gian dài trong điều kiện khắc nghiệt bị chai cứng ....dẫn đến xì nhớt
2. do thợ không nắm được thể tích nhớt của động cơ đổ nhiều vượt mức quy định của nhà sản xuất làm giảm tuổi thọ của phốt
bác cũng đừng lo lắng gì nhiều xử lý xong se khỏi ngay.Em có thể giúp bác 0977543657

Tập Lái
2/10/15
11
3
3
37
Để qua đêm thì ko bị chảy nhớt, theo bác thì cái này mình thay ở ngoài dc không, trong hãng thì giá hơi chát. Bác biết chỗ nào uy tín thì giới thiệu giúp. Cám ơn bác nhiều !
Chào bác. bác đang tìm chỗ bảo dưỡng sửa chữa cho xe của mình bác hãy ghé chỗ em bọn em chuyên sửa chữa các dòng xe hàn quốc.Hotline: 01217 81 15 15 Mr.Trung
Thay phốt đầu - phốt đuôi cốt máy