Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Thay thế và trang bị thêm cho BMW Fxx đầu Entrynav
*Ảnh minh họa

Dưới đây là những gì tôi có thể làm trang bị thêm Đầu Entrynav (Option SA606) cho các xe Fxx không có Entrynav và xe Fxx có đã Entrynav mà bị hư hay Lên NBT/EVO và đã lạc Entrynav:

1. / Xe đã có Entrynav và đã lên NBT/EVO. Muốn trả Zin về Entrynav ( bán xe, hư đầu, cần vô hãng cập nhập phần mềm....) mà đã không còn đầu Entrynav theo xe.
a./
Mua đầu Entrynav ( có cổng GPS) Bạn có thể tự mua và tự lắp đặt. Tôi có thể mua giúp bạn.
b./ Nếu muốn có Bản đồ. Bạn mua dữ liệu MAP cho Việt Nam (Road Map Southeast Asia Route) + mã MAP (20 ký tự) bằng số VIN của xe bạn (BMW có bán phần này theo VIN của xe bạn).

2. / Nếu xe bạn không có Entrynav Bạn muốn trang bị thêm đầu Entraynav giống một chiếc xe có Option 606:
a./
Nếu muốn có bản đồ. Bạn cần dữ liệu MAP Route cho Việt Nam (Road Map Southeast Asia Route) + mã MAP (20 ký tự) từ xe có 606 vì xe bạn không có Option 606. BMW có bán phần này theo VIN của xe có Option 606 (VIN mua MAP là VIN FSC của đầu Entrynav không phải là số VIN xe bạn, vì xe bạn không có Option 606 trong BMW).
b./ Đầu Entrynav ( có cổng GPS) Bạn có thể tự mua và tự lắp đặt. Tôi có thể mua giúp bạn.

3./ Sau khi lắp đặt trục tiếp đầu Entrynav vào xe chú ý là không dùng bất kỳ trình giả lập nào.
a./ Bạn chỉ cần kết nối Cable Enet vào cổng OBD xe và máy tính Laptop (Windows) cổng LAN (RJ45) và kết nối internet qua mạng không dây Wifi cho laptop.
b./ Cài phần mềm Teamview support VPN cho laptop. Tôi sẽ có thể cấu hình từng xa. Thời gian cấu hình khoản 40-60 phút cho tất cả công việc.

4./Vì không dùng bất kỳ trình giả lập nào nên số VIN đầu Entrynav sẽ trùng với số VIN của xe bạn. Bạn có thể Lập trình Esys, Ista với số VIN và FA chính hãng mà chiếc xe của bạn có, nó sẽ hoạt động cách bình thường. Cập nhật Map định kỳ bình thường.

5. / Lập trình điều kiền qua TeamView.

a./Giải pháp không cập nhật MAP là 50.
b./Giải pháp Có cập nhật MAP mới nhất tại thời điểm làm 100.

Nếu bạn đồng ý. Nhắn tin

Chú ý:

Chưa bao gồm Đầu Entrynav, Màn hình CID 6.5", và công lắp đặt.
Mã bản đồ và Data bản đồ phải mua từ BMW (không thể trả lại).

Ảnh Đầu Entrynav có cổng GPS

Cable Enet (lazada hoặc Việt nam trên FB Hội BMW có nhiều người bán).

Clip Các chức năng Entrynav

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tuandta