Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay vô lăng cho VW Passat B7

Tập Lái
5/11/17
3
0
1
37
Thay vô lăng cho VW Passat B7

*Ảnh minh họa

Chào mọi người

Passat của em không có nút điều khiển trên vô lăng. Em cần phải mua thêm những gì để gắn vào để khiển được ạ. Em đã mua được vô lăng đa phương tiện .

Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Cần có ....
chương trình Vagcom cắm vào trước xem xe có những chức năng không ? chấu ODB2 nằm dưới volant bên trái

• Nếu ECU nó có và dây cáp có thì OK
  • Kh có và ECU không có chương trình ... em kh biết
  • Chưa tính trên màng hình chính gốc có chấp nhận và có chấu gắn đầy đủ hay không (tức là màng hình cảm ứng)

Thú thật theo hiểu biết thì đến đó thôi

Nếu kh thì bác phải làm đường dây và đồ mới. Nếu như đúng hãng là phải đổi ECU nếu như nó kh có hỗ trợ.

Em thì quen xe đức nhất là VW, cũng kh vấn đề, Nhưng kiểu nầy thì thua, thà bán, mua xe khác ...

Volant nầy cũng loại cũ, ngay cả màng hình rồi so với loại mới, nhưng kh sao, tùy , Thớt hay, nhưng chũ thớt có theo hay không thì em kh biết, hay là nửa chừng gẫy gánh.

Nhưng em viết thật, thà bác cứ giử mà chạy đừng chế gì nha ....nếu mua xe mới thì OK

PS :nếu bác ở SG hình như ai đó có chương trình Vagcom, nhưng họ kh lo đồ cho bác, họ chỉ check và activated mà thôi, giá hình như 10 triệu cắm máy, còn đồ bác tự lo ... Thân !

• Like
Reactions: chungtanthanh
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Gửi bác cách thức, em tìm được trên mạng . Nói chung có đồ nghề thì dể hơn, cần biết tí về vi tính, máy móc là OK