Hạng C
25/7/11
840
49.989
93
dân Gym phải xài Whey vì họ cần 1 lượng Protein lớn hơn người bình thường nhiều.

Vấn đề trong tự nhiên nếu anh dung nạp nhiêu đó Protein vào người thì bắt buộc cũng sẽ dung nạp các thứ khác bao gồm cả các thứ không có lợi hoặc xấu đối với dân Gym như Fat.

Chưa kể anh có thể chỉ uống 1 ly hàng ngày nhưng lại ko thể nào ăn hết ngày này sang ngày khác đống Ức Gà ( thứ protein hiếm hoi có chứa ít các thứ 'xấu' khác).

Uống xong thì phải uống cả đống nước vì thận nó sẽ phải gánh đột ngột 1 lượng lớn thứ mà nó phải hòa tan ... Và uống xong thì ngán ngược toàn bộ các thức ăn khác nênđối với những người biếngăn bình thường thì càng có hại vì họ sẽ không muốn dung nạp thêm các thứ khác nữa>

Nên nói tóm lại uống Whey không chắc làm cho anh MẬP ra nhé :D nếu không nói nhiều khi còn ỐM hơn nữa đó

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
dân Gym phải xài Whey vì họ cần 1 lượng Protein lớn hơn người bình thường nhiều.

Vấn đề trong tự nhiên nếu anh dung nạp nhiêu đó Protein vào người thì bắt buộc cũng sẽ dung nạp các thứ khác bao gồm cả các thứ không có lợi hoặc xấu đối với dân Gym như Fat.

Chưa kể anh có thể chỉ uống 1 ly hàng ngày nhưng lại ko thể nào ăn hết ngày này sang ngày khác đống Ức Gà ( thứ protein hiếm hoi có chứa ít các thứ 'xấu' khác).

Uống xong thì phải uống cả đống nước vì thận nó sẽ phải gánh đột ngột 1 lượng lớn thứ mà nó phải hòa tan ... Và uống xong thì ngán ngược toàn bộ các thức ăn khác nênđối với những người biếngăn bình thường thì càng có hại vì họ sẽ không muốn dung nạp thêm các thứ khác nữa>

Nên nói tóm lại uống Whey không chắc làm cho anh MẬP ra nhé :D nếu không nói nhiều khi còn ỐM hơn nữa đó
Ko phải ổng kêu mình uống cho mập lên mà ổng nói mình ăn ít sợ ko đủ protein cho cơ bắp.

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Dùng whey ok với điều kiện a tập luyện nặng ăn uống ko đủ nên cần bổ sung, ng bình thường ko cần, ăn uống thoả mái...
Tối tối nạp thêm bia nữa mới khoẻ
Kkk

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Các bạn cho hỏi : ở SG có phòng gym nào tập 24 giờ/ngày ko ạ
thks các bạn.

Tập Lái
19/10/20
11
540
78
Tập với lốp xe hơi, lốp xe tải là thít nhất (squat, đập búa tạ, chống đẩy, plank, ...), đốt calo siêu đỉnh.

Tập Lái
4/12/23
46
29
18
68
Hà Nội
bookingad.vn
Tập gym đúng công nhận khoẻ lên nhiều nhưng có rất nhiều sai lầm dễ mắc phải dẫn đến chấn thương hoặc tác hại, tôi tập 15 năm rút ra một số sai lầm sau, anh em thấy đúng không nhé:
1- Hiểu nhầm tập gym sẽ tiêu hoá được nhiều thức ăn bổ chất nên ăn quá thừa đạm, dẫn đến mỡ máu và gout sớm, thực ra chất đạm như thịt chó, thịt đỏ chỉ nên ăn vừa phải
2- Không bỏ thuốc lá tập càng ho: Vài lần đầu tôi chưa bỏ thuốc càng tập càng ho nặng nên bỏ tập
3- Tập trên 300 ngày / 1 năm được CLB vinh danh: Không nên tập liên tục, chỉ cần 1 tuần 3-4 buổi và nghỉ ngơi, giãn cơ
4- Thuê PT một số nơi hay ép mình tập run người do nhịp tim tăng quá cao, dẫn đến sợ tập đành bỏ dở mấy chục buổi
5- Cần khởi động kỹ và giãn cơ sau buổi tập tránh chấn thương gân cơ, vd máy Stretch Trainer, treo xà đơn, treo chân ...

• Like
Reactions: Violet
Tập Lái
26/1/24
8
9
3
42
Lúc trước em chỉ đi bộ và leo cầu thang. Bây giờ thỉnh thoảng em có đạp xe. Em chẳng dinh dưỡng gì cả.