Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Chào các bác. Chuyện là tháng 12 năm rồi em đi đăng kiểm xe được ông bên Công ty VETC tặng cho cái thẻ etag dán lên kính và kích hoạt tài khoản để thu phí không dừng. Và kết quả là em đã được trải nghiệm vào ngày hôm qua tại trạm thu phí cầu Đồng Nai, một trải nghiệm thật là muốn chửi tiếng đan mạch vài mặt cái thằng đã đề xuất ra cái vụ thẻ etag này.
Có tài khoản VETC đã lâu nhưng em không có xài vì cả miền nam không có mấy cái trạm có làn VETC, sẵn có dịp đi Đồng Nai nên tuần rồi em đã nạp tiền vào tài khoản để thử công nghệ mới và đúng là công nghệ mới là có thật các bác ạ. Em đi từ hướng Trảng Bom về đến cầu Đồng Nai (lúc đó tất cả các làn xe không đông) nên em cho xe chạy chậm vào làn VETC tầm 15km/h nhưng không thấy barie mở, em chạy đến cabin thu phí hạ kính tài xuống và câu chuyện bắt đầu:
Anh NV: Anh đi vé lượt hay vé tháng
Em: Vé lượt anh
Anh NV: Ngồi gõ gõ trên máy tính (chắc gõ bảng số xe). Xe anh nạp tiền chưa
Em: Rồi anh, mới nạp vài bữa trước
Anh NV: Chắc anh lùi xe lại không kiểm tra được tài khoản của anh (kêu 1 bé NV khác ra canh lùi xe)
Em: Rồi sao anh có qua được k
Anh NV: Không thấy tài khoản anh có tiền, chưa sử dụng được anh mua vé đi (thấy xé sẵn cái vé giấy rồi)
Em: Bên anh có bán vé k hay phải lùi qua làn bên kia
Anh NV: có
Vậy là em phải mua vé qua trạm như thường đúng là công nghệ thu phí k dừng thông minh thật, lãng phí thời gian. Không dừng mà còn tốn thời gian hơn em đi làn bên cạnh mua vé thủ công, thử 1 lần thôi và em cũng tạm biệt cái vụ này luôn coi như nạp tiền ngu vào tài khoản. Em không biết có phải em là trường hợp cá biệt k nhưng vẫn khuyên bác nào đang và có tài khoản VETC và thẻ etag dán kính thì coi như để dành 5 7 năm nữa xài cho chắc nhé mắc công ôm cục tức.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Mình đã dán thẻ và nạp tiền 1 năm rồi, chưa đi thử qua trạm được lần nào. Coi như gửi tiền tiết kiệm cho VETC nhưng ko được tính lãi 1 xu nào.
Nó làm đàng quàng, bà con sẽ chuyển qua xài hết thu phí tự động. Vậy là mọi chuyện minh bạch hết sao anh?

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
VETC có dc mấy trạm đâu mà
Gắn thẻ cho vui thôi, nạp tiền vô là tiền nằm đó thôi các bác

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Chính các nhà đầu tư BOT là thành phần đi đầu chống lại VETC. Lúc ký hợp đồng mấy năm trước thì chưa có vụ này, bây giờ đòi thu tự động thì còn chấm mút gì được nữa.

• Like
Reactions: vangdanh_66
Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
He he, em cũng suýt nạp tiền cho vụ thu phí tự động. Em thường đi qua trạm đưa tiền mà chờ một lát kg thấy nv đưa vé rồi em cũng chạy luôn nên em hiểu :)

Tập Lái
8/1/17
11
23
3
Em vẫn đi bình thường mà ta, cả trạm cầu Đồng Nai lẫn trạm lên Buôn Ma Thuột

Hạng D
16/5/08
1.020
1.043
113
em ngóng cái thu phí non stop này lâu rồi....mịa làm en như kẹc :mad: