Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Ai sẽ là người ra đi?

Hôm qua 20.4, cơ quan tố tụng cấp trên và các cơ quan hữu quan đã có động thái chỉ đạo, yêu cầu xử lý đúng, nhanh vụ việc ông Nguyễn Văn Tấn (49 tuổi, ngụ Q.Bình Tân), chủ quán cà phê Xin Chào tại địa chỉ C12/26 KP.3, TT.Tân Túc, H.Bình Chánh bị công an và Viện KSND H.Bình Chánh khởi tố, truy tố về tội “kinh doanh trái phép” vì chậm đăng ký giấy phép kinh doanh 5 ngày và chưa kịp bổ sung giấy chứng nhận đủ điều kiện vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP).
Làm việc với Báo Thanh Niên, Chánh văn phòng Viện KSND TP Trần Kiến Xương cho biết phòng nghiệp vụ đã nhận được hồ sơ kiểm sát do Viện KSND H.Bình Chánh chuyển lên và hiện các kiểm sát viên đang nghiên cứu, thẩm định. “Viện KSND TP sẽ thông tin kết quả thẩm định sớm nhất”, ông Xương nhấn mạnh.
Còn thẩm phán Trần Hữu Ngôn, chủ tọa phiên tòa vụ án “kinh doanh trái phép” liên quan đến ông Tấn cũng cho biết theo lịch, vụ án vẫn được đưa ra xét xử vào ngày 28.4, HĐXX sẽ xét xử độc lập, công khai dựa trên quy định của pháp luật.
Chánh án TAND TP Ung Thị Xuân Hương cũng khẳng định lãnh đạo TAND TP sẽ không can thiệp về mặt nội dung vụ án, HĐXX của TAND H.Bình Chánh sẽ xét xử độc lập và chịu trách nhiệm với bản án mình tuyên.
http://thanhnien.vn/doi-song/bi-tru...-cong-an-co-quan-to-tung-vao-cuoc-694190.html

Và sau khi xem xét tình hinh thì:
TAND H.Bình Chánh trả hồ sơ, đề nghị điều tra bổ sung
Theo thông tin từ Chánh án TAND H.Bình Chánh Phạm Thái Lâm, lúc 11 giờ ngày 21.4, TAND H.Bình Chánh đã trả hồ sơ vụ việc đề nghị điều tra bổ sung làm rõ 2 biên bản xử phạt hành chính ngày 13.8 và ngày 17.8 đối với quán cà phê Xin Chào.
Quyết định trả hồ sơ ký ngày 21.4 và phiên tòa dự kiến diễn ra ngày 28.4 sẽ bị hoãn lại.

Phan Thương

http://thanhnien.vn/thoi-su/chu-tic...hung-toi-khong-can-thiep-het-duoc-694334.html

Vậy ai sẽ là người ra đi? Mời mí bác nghe trải lòng của Cẩm Ly nhé!

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Xin được chia sẻ nỗi lòng" của người cha già bức xúc với sở thik của con trẻ:3dcuoi::3dcuoi:
Không phải con em bác Xedau, con em ở nhà ngoan & biết phụ mẹ & bà Nội lắm, em muốn nói con bé con anh 6, cha thì bệnh do tai nạn bác biết rồi đó, tình cảnh nhà thật sự là bi đát, nhưng cháu không hiểu mà ở nhà or đi ra đường như là tiểu thư, công chúa vậy !

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Khi xuất hiện, em không làm sáng sân khấu như bé Thiện Nhân (Qui Nhơn - Bình Định) Nhưng em cũng được trời ban cho một giong hát, mà những ai lần đầu mới nghe qua cũng phải . . . mắt chữ O, mồm chữ A.

Có chị giám khảo chân dài tới lách, trong một khoảnh khắc "xuất thần" đã hỏi em: "Tại sao con còn mới nhỏ xíu mà con đã đi hát đám cưới rồi?"

Chặc! . . . hay dzà!!!
"Có ai bán cái dịu dàng.
Tui mua 1 gánh . . . tặng nàng làm duyên"

• Like
Reactions: Vương MinhPhụng
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Không phải con em bác Xedau, con em ở nhà ngoan & biết phụ mẹ & bà Nội lắm, em muốn nói con bé con anh 6, cha thì bệnh do tai nạn bác biết rồi đó, tình cảnh nhà thật sự là bi đát, nhưng cháu không hiểu mà ở nhà or đi ra đường như là tiểu thư, công chúa vậy !
Mỗi người một ước mơ mà. Mai đây khi cọ xát với đời, bé sẽ tự điều chỉnh - khó tính quá đi ah.

• Like
Reactions: DANG THIEN AN
Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Mỗi người một ước mơ mà. Mai đây khi cọ xát với đời, bé sẽ tự điều chỉnh - khó tính quá đi ah.
Sức khỏe tốt hơn chưa Bác, Bác chịu khó mỗi ngày dành 1h tập yoga theo hướng dẫn này phần 1 đến phần 5 rồi quay lại từ 1 - 5 quen rồi khỏi phải nhìn nữa ( tập trong phòng đừng mở quạt )
https://www.youtube.com/watch?v=r0trgsbzek8
em tập 3 - 4 tháng nay sức khỏe ổn lắm, bây giờ em đủ sức đá bóng 90 phút đó bác.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Sức khỏe tốt hơn chưa Bác, Bác chịu khó mỗi ngày dành 1h tập yoga theo hướng dẫn này phần 1 đến phần 5 rồi quay lại từ 1 - 5 quen rồi khỏi phải nhìn nữa ( tập trong phòng đừng mở quạt )
https://www.youtube.com/watch?v=r0trgsbzek8
em tập 3 - 4 tháng nay sức khỏe ổn lắm, bây giờ em đủ sức đá bóng 90 phút đó bác.
Đá 10 phút là tạm được rùi!