Hạng B2
25/6/07
388
37
28
66
HCMc
Các bác nào rành giải thích nguyên lý hoạt động của cái hệ thống này: 2 ways Air-con system / Hệ thống điều hoà hai chiều : FullATC.
Nó được ghi ở tính năng xe Lac Max đó các bác, giúp em với các bác, tks nhiều!

Hạng C
3/6/07
589
1
0
RE: Thế nào là hệ thống điều hòa tự động ?

có nghĩa là chạy được cả nóng và lạnh à? Hay thổi ra và hút vào... Nói ngu các bác dừng chửi nhé.....:D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

có nghĩa là chạy được cả nóng và lạnh à? Hay thổi ra và hút vào... Nói ngu các bác dừng chửi nhé.....
E cũng tính nói thế chứ có gì là hỏi ngu bác .Theo cái hiểu "ngu" của E thì cũng là thế ,vì các xe quá xịn hiện đại thì hỏng biết vì chưa bao giờ đụng đến , nhưng E tin rằng nguyên tắc hoạt động của máy lạnh xe hơi thì như nhau cả vì đều là "air-conditioner system "(giống máy lạnh ở nhà thôi ),xe hiện đại thì có thêm : lọc mùi,khử mùi,ion,...(mercedes,..)
máy bay, trực thăng E nghĩ chắc cũng vậy còn trên phi thuyền thì " no biết " , hix hix

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

2 chiều là có sưởi đó bác, cái này ở miền Nam chẳng khi nào xài đến

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

He he, hôm nào bác đi Đà lạt mưa phùn, hai hàm răng đánh bọ cạp thì mới thấy hết công dụng của giàn sưởi của máy điều hoà thổi cả chân và phía trên, và mấy chức năng sưởi vô lăng, sưởi ghế xông kính của mấy cụ xe xịn.

Em đi bọ bèo nên hôm nào lạnh quá thì đứng nhảy tưng tưng một hồi hoặc vào quán húp tô hủ tíu cho nóng rồi chui tọt vào xe quay hết kính lên cho kín mít. Được cái mấy em bọ cũng nhanh nóng nên lòng vòng vài cây số là ấm rùi. Nhất là có long leg ngồi kế bên thì mau ấm lém.:D:):D

Hạng B2
6/9/06
202
36
28

F-ATC : Full Automatic Temperature Control (FATC) tạm dịch như thế này các bác ạ:

FATC có chức năng kiểm soát hoàn toàn tự động nhiệt độ không khí. FATC cũng kiểm soát sự tuần hoàn và độ ẩm không khí bên trong xe. Với FATC, người lái có thể chọn nhiệt độ phú hợp, và FATC sẽ giữ mức nhiệt độ đó cho dù nhiệt độ bên ngoài thay đổi như thế nào. FATC control môđun sẽ kiểm soát nhiệt độ không khí, dòng khí, và hệ thống chống đóng sương. Hệ thống điều khiển điện tử sẽ tự động điều chỉnh các cửa gió, tốc độ quạt gió, và máy nén (compressor).

• Like
Reactions: Phúc béo
Hạng B2
25/6/07
388
37
28
66
HCMc

Rất cám ơn bác Kia_no. Giờ thì em hiểu rồi, biết thêm một thứ rất tốt!

Hạng B2
25/6/07
388
37
28
66
HCMc

Bác Kia_no ơi, thế thì cái sơ đồ chức năng của hệ thống điều hòa này có đúng với dòng xe Lac Max không hả bác?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/1/20
3
0
0
22

F-ATC : Full Automatic Temperature Control (FATC) tạm dịch như thế này các bác ạ:

FATC có chức năng kiểm soát hoàn toàn tự động nhiệt độ không khí. FATC cũng kiểm soát sự tuần hoàn và độ ẩm không khí bên trong xe. Với FATC, người lái có thể chọn nhiệt độ phú hợp, và FATC sẽ giữ mức nhiệt độ đó cho dù nhiệt độ bên ngoài thay đổi như thế nào. FATC control môđun sẽ kiểm soát nhiệt độ không khí, dòng khí, và hệ thống chống đóng sương. Hệ thống điều khiển điện tử sẽ tự động điều chỉnh các cửa gió, tốc độ quạt gió, và máy nén (compressor).
Điều hòa tự động có thể tự động sấy kính nếu nhue đó dc độ ẩm trong xe đúng không bác e vẫn đang tò mò ko có phải không

Tập Lái
21/1/20
3
0
0
22

2 chiều là có sưởi đó bác, cái này ở miền Nam chẳng khi nào xài đến
Điều hòa oto ko phải 2 chiều đâu bác ơi mà chỉ có 1 chiều thôi khi sưởi ấm hệ thống sẽ lấy nóng từ động cơ