Hạng B2
27/1/15
373
344
63
51
Chào các bác hôm thứ 7 vừa rồi 19/03 e có đi khảo sát xây cầu từ thiện của ace chi hội FFC ở Hồng Ngự và sẳn dịp em đi vía Bà Châu Đốc
E vô CT đi từ SG xuống tới Tân An e rẻ vào đường TL 865 đi về H Tân Phước của TG và bon bon về H Tháp Mười ĐT theo cảm nhận của e thì cung đường nầy ít xe và cảnh đẹp nhiều cây xanh và chạy cảm thấy thoải mái tới Mỹ An e đâm thẳng về Tam Nông em đi phà Chợ Vàm qua Tân Châu vì phà tư nhân nên giá 60 k xe 4 chổ và lên phà chạy 10 km e không vô Tân Châu đi phà Châu Giang mà đi phà Hòa Lợi cho biết và gần hơn 12 km nhưng đường và phà nhỏ chỉ thích hợp xe 5- 7 c giá ve 40 và e tới Châu Đốc mà không kẹt phà hay kẹt xe gì .Bận về e đi phà Châu Giang qua Tân Châu 18 k đi rất nhanh và phà rộng , chạy khoảng 17 km là gặp phà qua H Hồng Ngự gia 18 k luôn và phà lớn đi rất nhanh và thời gian em đi từ CĐ về SG 5 h 30 luôn phà ( bận về 21 h e xp ở CĐ ) .Theo ae thì ta đi N2 hay đi TL865 hay đi Sa Đec hay đi hướng Cao Lãnh
THEO CÁC BÁC ĐI VÍA BÀ CHÂU ĐỐC TA ĐI N2 HAY ĐI LONG XUYÊN Ạ
đường xuống Tháp Mười đường nhỏ nhưng thoáng
Bận đi e đi phà Chợ Vàm qua Phú Tân A.G
Đường về phà Hòa Lạc qua TX Châu Đốc nhỏ nhưng thoáng
Cánh đồng bất tận ở Phú Tân
Đã tới phà Hòa Lạc và qua phà nầy chạy 10 km là thấy cổng chào TX Châu Đốc
Phà nhỏ chỉ chở xe 5-7 c ( các bác nên đi phà Hồng Ngự cho rộng và dể đi )
Đường đi ven sông mát và cảnh đẹp
Nhà vượt lủ đặc sản của miệt nầy
Sau 6 h 30 p xp ở CT TL em lái xe thư thả đã tới Núi Sam

• Like
Reactions: RAYBAN
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
TL865 buổi trưa thì vắng nhưng chiều thì đông lắm bác, có nhiều cầu sắt nhỏ xíu, ngắn hơn N2 chút nhưng áp lực. Đặc biệt nếu có xe tải hoặc buýt không cho vượt là chịu trận luôn. Đi phà Chợ Vàm thì mắc, và qua đó đường về Tân Châu rất hẹp và đông, lại có máy sấy.

Em đi: cao tốc - Tân An - N2 - Mỹ An - Trường Xuân - Tam Nông - An Phước - Hồng Ngự - Phà Tân Châu - Tân Châu - Phà Châu Giang - Châu Đốc. Chỉ có máy sấy đoạn Tân Châu - Châu Giang.

• Like
Reactions: NgocLuan™
Hạng B2
27/1/15
373
344
63
51
TL865 buổi trưa thì vắng nhưng chiều thì đông lắm bác, có nhiều cầu sắt nhỏ xíu, ngắn hơn N2 chút nhưng áp lực. Đặc biệt nếu có xe tải hoặc buýt không cho vượt là chịu trận luôn. Đi phà Chợ Vàm thì mắc, và qua đó đường về Tân Châu rất hẹp và đông, lại có máy sấy.

Em đi: cao tốc - Tân An - N2 - Mỹ An - Trường Xuân - Tam Nông - An Phước - Hồng Ngự - Phà Tân Châu - Tân Châu - Phà Châu Giang - Châu Đốc.
E là e đi khám phá cho biết và thong thả và trãi nghiêm cung đường mới đó bác

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Ở Miền Tây có những con đường rất hay để đi qua các tỉnh, dù là đường TL hay ĐT thì chất lượng cũng tốt dù có chỗ hơi nhỏ, cầu thì chỉ có 1 xe qua nhưng chạy ngắm cảnh miền sông nước cũng thấy thoải mái.

Tập Lái
2/3/15
13
8
3
35
nhiều bác thích đi qua N2 nhỉ
mình đi công tác về TC toàn đi qua QL 62 rồi DT 837 Dt 844 ra QL 30
chạy mình ên khỏe re êm ru

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM

Em đi: cao tốc - Tân An - N2 - Mỹ An - Trường Xuân - Tam Nông - An Phước - Hồng Ngự - Phà Tân Châu - Tân Châu - Phà Châu Giang - Châu Đốc. Chỉ có máy sấy đoạn Tân Châu - Châu Giang.

Ủa sao bác đi N2 xuống Mỹ An rồi móc lên Trường Xuân làm gì nhỉ, sao không theo DT829 tới Trường Xuân luôn? Cho e lý do được không vì chắc có gì bác mới chịu đi xa hơn.

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Ủa sao bác đi N2 xuống Mỹ An rồi móc lên Trường Xuân làm gì nhỉ, sao không theo DT829 tới Trường Xuân luôn? Cho e lý do được không vì chắc có gì bác mới chịu đi xa hơn.
Xa hơn chút nhưng đường vắng, cảnh đẹp, đi nhanh hơn đó bác!

Hạng C
31/7/14
832
784
93
E mới đi nếu muốn thoán đi cao tốc tới tân an -ql62- rùi đi về tràm chim tam nông tháp mười- xuống hồng ngự- qua phà tân chau- chay 14 km qua phà châu giang- chạy 7 km là tới núi bà( e đi từ bv từ dũ đi về 430 km) gần hơn đường ngoài 80 km thấy đuòng củng thoán